Nau'in bugun jini. Yadda ake wasa staccato, legato da non legato
Tarihin Kiɗa

Nau'in bugun jini. Yadda ake wasa staccato, legato da non legato

A cikin darussan da suka gabata, kun riga kun koyi yadda ake zama daidai a piano kuma kun san tsarin sa. Yanzu mafi kyawun sashi ya kasance - wannan shine lamba tare da keyboard.

A kallon farko, babu wani abu mai wahala wajen sanya hannunka akan piano. Amma a gaskiya ma, ko da a wannan mataki, kurakurai na iya faruwa waɗanda aka fi dacewa da kawar da su nan da nan. Don guje wa lanƙwasa yatsu, sanya alƙalami a tsakiyar tafin hannu, ta haka za a samar da kumfa na hannu. Wannan shine mafi daidai kuma matsayin hannun dabi'a don kunna piano. Yana da yanayin mu mu yi amfani da yatsu ko dai a mike ko a lanƙwasa gaba ɗaya, amma lokacin kunna piano yana da mahimmanci cewa kowane yatsa gada ce ta phalanges uku. Hakanan wajibi ne yatsun yatsu su tsaya da kyau akan maɓallan ta yadda ba za ku iya cire hannuwanku nan da nan daga maballin ba.

Виды штрихов. Как играть стаккато, легато и нон легато

Kuskure na yau da kullun lokacin sanya babban yatsan yatsa shine a yi ƙoƙarin yin wasa tare da taimakon phalanx. Ya kamata a sanya yatsa na farko kai tsaye a kan kushin kuma samar da sauti tare da ƙaramin sashi.

Yanzu bari muyi magana game da bugun jini. Shahararrun bugun jini akan piano sune:

legato (legato) - haɗi
Lokacin kunna wannan bugun jini, yana da mahimmanci don sarrafa cewa ɗayan bayanin kula yana gudana cikin wani lami lafiya, ba tare da ramuka ba. Mafi mahimmancin fasaha na legato shine ƙaddamarwa, wanda ke ba mu damar yin wasan legato, alal misali, ma'auni, inda akwai ƙarin bayanin kula fiye da yatsunsu.

non legato (ba legato) - ba a haɗa ba
A matsayinka na mai mulki, a farkon horo, ɗalibai suna wasa ba legato. Wannan bugun jini ya fi nanata kuma bai dace ba, don haka da farko ya zo da ɗan sauƙi fiye da legato. Ana danna maɓallan kuma ana fitar da su ta yadda za a sami ɗan ɗan dakata tsakanin bayanin kula. Lura cewa maɓallan da ke kunne ba su da ƙarfi sosai.

staccato (staccato) - kwatsam
Wannan bugun jini yana nufin cewa dole ne ku kunna kowane bayanin kula a fili, ba zato ba tsammani kuma a hankali. Yatsa ya buga rubutu kuma nan da nan ya sake shi. A wannan liyafar yana da amfani a yi wasa daban-daban etudes, Sikeli da bugun jini.

Leave a Reply