Babban tashin hankali |
Sharuɗɗan kiɗa

Babban tashin hankali |

Rukunin ƙamus
sharuddan da Concepts

Juyin sautin gaba ɗaya (ƙarashin sautin gaba ɗaya) - m. damuwa, wanda ya dogara ne akan sautin sauti shida gabaki ɗaya (gamma ko maƙarƙashiya). Yana aiki Ch. arr. a cikin nau'i na ma'auni na sautin duka, ko da yake yana yiwuwa kuma a cikin tsarin tsarin babban. sautunan da aka shirya a cikin duka sautunan (cf. Ƙara yanayin, yanayin ragewa). Misalin C.l. (kusan dukkan yanki yana cikin bcde-fis-gis) duba nan.

Ana yin aikin tallafi a nan ta cibiyar. sautin b. Saboda tsarin dangantakar jerin sautin gaba ɗaya da SW. triad C.l. sau da yawa sosai kama da SW. hanya kuma ana iya haɗa shi da tushe (MI Glinka, "Ruslan da Lyudmila", Scene na sace Lyudmila). C. l. iyakance a cikin fasahar su. dama. Duba hanyoyin daidaitawa, Fret rhythm.

Yu. H. Kholopov

Leave a Reply