Sherter: menene, tarihin kayan aiki, abun da ke ciki, sauti
kirtani

Sherter: menene, tarihin kayan aiki, abun da ke ciki, sauti

An halicci kayan kida na kasa na Kazakhstan ba kawai don yin ayyukan kiɗa ba, har ma don biye da al'adun sihiri, abubuwan shamanistic na "haɗin kai" tare da yanayi, canja wurin ilimi game da duniya da tarihin mutane.

description

Sherter - tsohon Turkawa kuma tsohon Kazakh kayan kirtani ne, ana ɗaukar kakan domra. An buga shi da bugun zaren, da tsunkule, har ma da baka. Sherter ya kasance kama da domra, amma ya bambanta da bayyanar da girmansa: ya fi karami, wuyansa ya fi guntu kuma ba tare da damuwa ba, amma sauti ya fi karfi da haske.

Sherter: menene, tarihin kayan aiki, abun da ke ciki, sauti

Na'urar

Don ƙera sherter, an yi amfani da katako mai tsayi mai tsayi, wanda aka ba shi siffar mai lankwasa. Jikin kayan aikin an lullube shi da fata, igiyoyi biyu ne kawai, sautin muryarsu iri ɗaya ne, an yi su da gashin doki. Ɗaya daga cikin kirtani an haɗa shi zuwa kawai peg a kan yatsa, kuma na biyu - zuwa kan kayan aiki.

Tarihi

Sherter ya yadu a tsakiyar zamanai. An yi amfani da shi don rakiyar almara da tatsuniyoyi kuma ya shahara da makiyaya. A zamanin yau, kakan domra ya sami sabon salo, kuma frets sun bayyana akan allon yatsa. Ya ɗauki matsayi mai daraja a cikin ƙungiyoyin tarihin kiɗa na Kazakh; ainihin abubuwan da aka rubuta masa musamman.

Kiɗa, waƙoƙi da tsoffin almara wani muhimmin bangare ne na rayuwar Kazakh. Sherter, kobyz, domra da sauran kayan aikin irin wannan suna taimakawa wajen fahimtar halayen mutane da tarihinsu.

ШерTER - SAUTI NA MAZAUKA

Leave a Reply