4

Ƙaddamar da ƙungiyar kiɗa: matakai 5 don shahara

Sau da yawa, ƙungiyoyi suna taruwa ne kawai don sha'awar kawai kunna waƙoƙin da suka fi so tare da wani. Amma idan mafarkinku ya fi buri, to, don cimma su kuna buƙatar takamaiman tsarin aiki.

Koyaya, ba kwa buƙatar jin tsoro a gaba ta hanyar gajiyar jadawali da manyan kuɗaɗen kuɗi, saboda haɓakar farko na ƙungiyar kiɗa ba ta buƙatar wannan kwata-kwata. Matakai guda biyar da kowa zai iya ɗauka zai iya kai ku da ƙungiyar ku zuwa ga kira da shahara, gami da manyan duniya.

Mataki na ɗaya (kuma mafi mahimmanci): haɓaka abu

Domin samun magoya baya, yi a kan matakai, yin duk Intanet, sa'an nan kuma duniya, magana game da kanku… kawai kuna buƙatar fara ƙirƙira. Kuma mai yawa kuma tare da sha'awa.

Babu bukatar ku ji tsoron kurakuran ku. Bayan haka, an dade an tabbatar da cewa a cikin kiɗan adadin lokaci da ƙoƙarin da ake kashewa koyaushe yana haɓaka zuwa inganci. Kwarewa da fasaha za su zo daidai a cikin aiwatar da ƙirƙira na farko.

Mataki na biyu: jawabai

Babu wanda ya tara "Olympic" nan da nan. Amma akwai sauran dandamali da yawa waɗanda za su buɗe ƙofofinsu cikin farin ciki ga sababbin masu shigowa, kuma yakamata a yi amfani da su sosai yayin haɓaka ƙungiyar kiɗan. Ayyukan da kuka fi so a makarantar da kuka fi so ko a Ranar Student a cibiyar za su ba ku 'yancin neman wani abu fiye da haka, amma abu mafi mahimmanci shi ne cewa za a sami magoya bayan ku na farko da kuma amincewa a can.

Yana da kyau idan wani wurin wasan kwaikwayo nan da nan ya bi wani, mafi daraja. Don haka, wasan kwaikwayo a bukukuwan birni ya zama wajibi. Har ila yau, akwai bukukuwan jigo daban-daban da tarukan biker, waɗanda ke farin cikin gayyatar matasa masu yin wasan kwaikwayo don ɗumi. Amma don yin a abubuwan da suka faru na wannan matakin, ana buƙatar rikodin demo na inganci mai kyau sau da yawa. Za mu yi magana game da yadda ake yin su a cikin sakin layi na uku.

Mataki na uku: rikodin farko da shirin farko

Ƙungiyoyi masu basira da yawa, abin takaici, sun tsaya a mataki na biyu. Kuma dalilan dakatar da su shine tsoro da rashin kudi. Amma idan komai ya bayyana tare da tsoro, to kuna buƙatar kuɗi mai yawa don harba bidiyon ku na farko ko yin rikodin waƙa a cikin ɗakin studio?

Yana da kyau a san cewa ba za ku iya yin rikodin sauti mai inganci gaba ɗaya kyauta ba. A'a, ba shakka, zaku iya ƙoƙarin yin rikodin waƙoƙin kiɗa da kanku (idan kuna da sha'awa da kayan aiki), amma ba tare da ƙwararren injiniyan sauti ba yana da wahala a ƙarshe samun sakamakon da ake so. Don haka, ka'idar da mai zullumi ya biya sau biyu ita ma ta dace a nan.

Bugu da ƙari, a wannan mataki, ƙaddamar da ƙungiyar kiɗa ba ya buƙatar cikakken kundi na studio. Don farawa mai kyau, waƙoƙin rikodi 3-5 sun isa. A cikin ƙwararrun ƙwararrun rikodin rikodi na yau da kullun, farashin waƙa ɗaya zai kasance daga 1000 rubles.

Kuma bayan kuna da diski mai daraja a hannunku, zaku iya fara ɗaukar shirin bidiyo. Don yin wannan, kuna buƙatar la'akari da waɗannan masu zuwa:

  • rakiya,
  • hoton mawaka,
  • shirin clip,
  • rakiyar sauti.

Kuma idan har yanzu mãkirci na iya ɓacewa, hoton zai dogara ne akan salon da aka zaɓa (ko kuma, a matsayin mai mulkin, an riga an kafa shi a lokacin wasan kwaikwayo), akwai sauti mai mahimmanci, to, matsala tare da kewaye na iya zama. warware na dogon lokaci sosai.

Koyaya, akwai zaɓuɓɓuka da yawa waɗanda koyaushe suna samun amsa mai kyau tsakanin magoya baya - wannan shine samar da bidiyo a cikin yanayin buɗewa, hanyar hanya ko cikin rugujewar gini. Wata fa'ida ita ce, ba kwa buƙatar shirya wani abu na musamman. Amma ya kamata ku tuna da ƙa'idodin aminci koyaushe.

Mataki na hudu: gabatarwa ta hanyar sadarwar zamantakewa

Idan kun yi komai daidai, to kun riga kun sami ƙungiyoyin tallafi akan hanyoyin sadarwar zamantakewa waɗanda magoya baya suka kirkira. Kuma idan wannan bai wanzu ba tukuna, to, don haɓaka ƙungiyar kiɗa, suna buƙatar ƙirƙirar su cikin gaggawa.

Kuma bari mafi sadaukarwa fan, tare da mataimakansa, da himma samun masu sauraro ta hanyar VKontakte, YouTube da Twitter. Waɗannan mashahuran cibiyoyin sadarwa guda uku ne ke ba ku damar aiwatar da batu na huɗu na shirin cikakken kyauta kuma yadda ya kamata.

Shin ya zama dole don batsa gayyata ko kashe kuɗi akan waɗanda ke da mutane dubu da yawa a matsayin abokai? Bari kowa ya yanke shawarar kansa. Amma lallai kuna buƙatar buga rikodin sauti da bidiyo, sabunta abubuwan shiga akai-akai akan shafuka, saka sabbin hotuna akan bango, yin tsokaci kan batutuwan da suka shafi aikin ƙungiyar ku, da sadarwa tare da magoya bayan ku.

Mataki na biyar: nemo masu tallafawa

Wataƙila wannan mataki na musamman ba za a iya annabta a gaba ba. Bayan haka, a nan sakamakon ya dogara ne akan lamarin. Bugu da ƙari, babban nasara na iya zuwa ba tare da taimakon waje ba, sa'an nan kuma ba za a buƙaci mai tallafawa ba kwata-kwata.

Amma idan mai daukar nauyin ya zama dole, to a kowane hali yana da kyau a neme shi a cikin masu shirya bukukuwa da bukukuwan da za ku yi. Kuma idan ƙungiyarku tana da hazaka da hazaka da gaske, to batun ɗaukar nauyi na iya warware kanta.

Bin waɗannan shawarwarin ba garantin nasara bane 100%, amma bin su tabbas zai haifar da sakamako mai kyau.

Leave a Reply