Jama'ar Choir na Ukraine |
Choirs

Jama'ar Choir na Ukraine |

City
Kiev
Shekarar kafuwar
1943
Wani nau'in
kujeru
Jama'ar Choir na Ukraine |

Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru na Ƙasa ta Ukraine. GG Veryovki. Ƙirƙirar a 1943 a Kharkov, tun 1944 yana aiki a Kyiv; tun 1970 - ilimi. Mai shiryawa da kuma darektan fasaha (har zuwa 1964) shi ne jagora da mawaki, Mawaƙin Jama'a na Ukrainian SSR GG Veryovka (tun 1965, mawaƙa mai suna bayansa); Tun 1966, tawagar da aka jagorancin mutane Artist na Tarayyar Soviet (1983), Laureate na Jihar Prize na Tarayyar Soviet (1978) AT Avdievsky (haife 1933).

Ƙungiyar ta ƙunshi ƙungiyar mawaƙa (gauraye), ƙungiyar makaɗa (galibi kayan kidan jama'a na Ukraine - bandaras, kuge, sopilki, tambourine, da sauransu) da ƙungiyar rawa. A zuciyar ayyukan kirkire-kirkire shine farfaɗowar tarihin kaɗe-kaɗe na Ukrainian a cikin sabon fassarar fasaha da farfaganda mai faɗi. Wani muhimmin wuri a cikin repertoire yana shagaltar da waƙoƙi da raye-raye na jama'ar USSR da ƙasashen waje, an biya hankali sosai ga ayyukan Soviet composers. A cikin wasan kwaikwayon na Ukrainian Folk Choir, "Tunanin Lenin" (na soloist, mawaƙa da makada na jama'a kida; kalmomi da waƙa ta kobzar E. Movchan; tsari da GG Veryovka), "My Forge Our Shares" (" Mu ne maƙeran makomarmu ", cantata, kiɗa ta Veryovka, waƙoƙin P. Tychyna), "Zaporozhians" (ƙurin murya-choreographic), "Aragvi ya ruga zuwa nesa" ( waƙar gargajiya ta Georgia), "Lullaby" (music). by Avdievsky, lyrics by Lesya Ukrainka), "Shchedryk", "Dudaryk", "Oh, Ina kadi, Ina kadi" (coirs a cappella ta HD Leontovich), wani zagaye na Ukrainian. stoneflies, Ukrainian sake zagayowar. waƙoƙin al'ada - karimci da waƙoƙi. Ƙungiyar mawaƙa kuma tana yin ayyukan mawaƙa na Ukrainian na gargajiya na Leontovich da NV Lysenko.

Ƙungiyar ballet na Ukrainian Folk Choir suna jin daɗin shahara, jama'arta da raye-rayen zamani suna jan hankali tare da launi, ƙwarewar fasaha, da fasaha na fasaha.

Salon wasan kwaikwayo na Ukrainian Folk Choir wani nau'in halitta ne na hadisai na waƙa na jama'ar Ukrainian tare da halayen halayen fasaha na choral na ilimi. Ƙungiyoyin mawaƙa na Ukrainian suna kiyayewa da haɓaka al'adun ƙungiyar haɓakawa ta jama'a, wanda dukan ƙungiyar mawaƙa ke rera babbar waƙar a cikin haɗin gwiwa ko cikin murya biyu, kuma mawaƙin soloist ko rukuni na soloists suna yin sautin murya a kan bangon sautin choral - sau da yawa. na sama. A gama na Ukrainian Folk Choir yi a daban-daban biranen Tarayyar Soviet da kuma kasashen waje (Romania, Poland, Finland, Belgium, Jamus Gabas, Jamus, Yugoslavia, Korea, Mexico, Canada, Czechoslovakia, Faransa, Portugal, Spain, da dai sauransu.).

HK Andrievskaya

Leave a Reply