4

Nuances da fasalulluka na jigilar pianos - mahimman bayanai don mawaƙa

Jirgin piano yana da wahala sosai, tunda wannan kayan kidan yana da girma kuma yana da nauyi. Ba za ku iya jigilar irin wannan tsarin da kanku ba. Matsaloli na musamman suna tasowa lokacin shiga cikin lif da tashi zuwa ƙasa. Bugu da ƙari, dole ne a shirya kayan aiki a hankali kuma a kiyaye shi sosai daga duk wani tashin hankali yayin sufuri. Bayan haka, idan ba a aiwatar da duk matakan sufuri a hankali ba, kayan aikin ba kawai zai lalace ba, har ma sautinsa zai lalace.

Tip! Kada ku yi ƙoƙarin jigilar irin wannan babban, amma a lokaci guda kayan kida mara ƙarfi da kanku. Idan kuna son babban aikin wannan kayan aiki, wato don samar da sauti masu inganci, don ci gaba da kasancewa, to, jigilar piano yakamata a gudanar da shi ta hanyar kwararru.

Hankali kuma a kula

A gaskiya ma, akwai nuances da yawa a cikin jigilar wannan kayan aiki. Kodayake ƙirar wannan kayan aikin yana da ƙarfi sosai kuma yana da girma, iri ɗaya, alal misali, yanayin yanayi mara kyau na iya lalata abubuwan sauti masu ƙarfi sosai. Don haka, lokacin jigilar piano, yana da matukar muhimmanci a kalli yanayin. Idan an yi hasashen ruwan sama mai yawa a ranar sufuri, yana da kyau a zabi wata rana daban don taron.

Domin komai ya yi kyau kuma ba tare da ban mamaki ba, ya zama dole don kawar da duk abubuwan da za su iya rushe sufuri ta wata hanya ko wata. Mutumin da ba shi da kwarewa a cikin wannan al'amari ba zai iya jimre wa wannan da kansa ba, saboda idan ya yi jigilar piano a kan kansa, to duk abin da zai iya ƙare da bala'i ga kayan aiki da kansa. Kwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ne kawai za su iya shawo kan aikin da sauri kuma a lokaci guda daidai.

Matakan jigilar piano ta kwararru

Idan muka kwatanta jigilar kowane kayan ciki da jigilar piano, babban bambanci shine zaɓi na ƙarshe yana buƙatar babban nauyi. A lokacin sufuri, dole ne a kiyaye kayan aiki ba kawai daga danshi, ƙura, canje-canje, yanayin zafi ba, amma har ma da girgizawa, girgizawa da girgizawa dole ne a rage su.

Bayan sun juya ga ƙwararru don jigilar piano, za su aiwatar da shi a cikin jerin masu zuwa:

  1. Aikin shiri da marufi. ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru sun ɓata wani ɓangare na kayan aikin, cire abubuwa masu cirewa kuma shirya su. Yana da mahimmanci don kare kayan kida kamar yadda zai yiwu, kuma ana iya yin hakan tare da taimakon marufi masu inganci. Tsarin kanta da abubuwan cirewa an nannade su a cikin kayan tattarawa (fim, kumfa polyethylene, kwali, kumfa).
  2. Bayan an gama aikin marufi, zaku iya fara cire piano kai tsaye daga harabar. Tun da kayan aiki yana da nauyi, ana amfani da kayan aiki na musamman da na'urori a wannan mataki. Idan kun zaɓi kamfani mai alhakin da ƙwarewa, to, ma'aikatansa za su iya amfani da fasaharsu na musamman; a kowane hali, ba za ku iya kawai motsa piano da hannu ba. Da kyau, idan ana buƙatar cirewa daga wani babban bene, za a sami na'ura mai ɗaukar kaya. Don haka, ragewa tsarin ya juya ya zama da sauri, sauƙi da rahusa. Yana da mahimmanci a lura cewa wannan kayan aikin yana da ɓangaren samar da sauti mara ƙarfi. Sabili da haka, ana aiwatar da duk aikin a hankali.
  3. Ana lodawa cikin babbar mota. An zaɓi motar da ke da isasshen ƙarfi. Bugu da ƙari, dole ne a ɗaure tsakiyar jiki da abu mai laushi don rage girgiza. Ana jigilar kayan aiki a matsayi na tsaye. Bayan an ɗaga kayan a jikin motar, dole ne a kiyaye ta a wurin ta amfani da bel na musamman.
  4. Sufuri da fitarwa daga babbar mota. Dole ne a yi jigilar wannan kayan kida mai rauni la'akari da matakan tsaro a matsakaicin iyakar gudu. Bayan isowa, dole ne ku cire piano a hankali daga abin hawa.
  5. Motsawa zuwa sabon wuri. Zai fi kyau a yi jigilar piano a cikin kwanaki masu zafi lokacin da yanayin rana yake kuma ba tare da hazo ba. Idan an kai shi cikin hunturu, sanyi na iya lalata sautin kayan aiki. A kowane hali, piano ya kamata ya kasance a waje na ɗan lokaci. Lokacin da aka shigo da kayan aiki a cikin ɗakin, kuna buƙatar shayar da ɗakin don kada a sami canjin zafin jiki na kwatsam.
  6. Saita. Ko da sufurin ya tafi daidai, har yanzu kuna buƙatar saita kayan aikin a sabon wurin. Kwararren yana yin gyaran gyare-gyaren bayan na'urar ta dace da sababbin yanayi (wannan shine kimanin makonni biyu).

Masu sana'a suna aiki - garanti mai inganci

Don safarar piano, ya kamata ku zaɓi kamfani na musamman wanda ke da gogewa a irin wannan aikin. Ma'aikatan irin wannan ƙungiya za su yi jigilar wannan babban kayan aiki a hankali da kuma daidai. Ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru kawai da halayen da ke da alhakin kasuwanci shine mabuɗin samun nasarar sufuri da amincin kayan aiki.

Leave a Reply