Monteverdi-Chor (Hamburg) (Monteverdi-Chor Hamburg) |
Choirs

Monteverdi-Chor (Hamburg) (Monteverdi-Chor Hamburg) |

Monteverdi-Chor Hamburg

City
Hamburg
Shekarar kafuwar
1955
Wani nau'in
kujeru

Monteverdi-Chor (Hamburg) (Monteverdi-Chor Hamburg) |

Ƙungiyar mawaƙa ta Monteverdi ɗaya ce daga cikin shahararrun ƙungiyoyin mawaƙa a Jamus. An kafa shi a cikin 1955 ta Jürgen Jürgens a matsayin ƙungiyar mawaƙa ta Cibiyar Al'adun Italiya a Hamburg, tun 1961 ta kasance ƙungiyar mawaƙa ta Jami'ar Hamburg. Bambance-bambancen repertoire na ƙungiyar mawaƙa sun haɗa da ɗimbin palette na kiɗan mawaƙa daga Renaissance zuwa yau. Rubuce-rubucen da aka yi a kan faifai da CD, da aka ba da kyaututtuka da yawa, da kuma kyaututtukan farko na manyan gasa na duniya, sun sa ƙungiyar Choir ta Monteverdi ta shahara a duk faɗin duniya. Hanyoyin yawon shakatawa na band ya gudana a Turai, Gabas ta Tsakiya da Gabas ta Tsakiya, Latin Amurka, Amurka da Ostiraliya.

Tun daga 1994, sanannen jagoran mawaƙa daga Leipzig, Gotthart Stier, ya kasance darektan fasaha na ƙungiyar mawaƙa ta Monteverdi. A cikin aikinsa, maestro yana kiyaye al'adun ƙungiyar a matsayin mawaƙa na cappella, amma a lokaci guda yana faɗaɗa repertore ta hanyar yin sauti da kuma na al'ada. An yi rikodin ayyuka da yawa a CD tare da haɗin gwiwar mashahuran ƙungiyar makaɗa irin su Halle Philharmonic, ƙungiyar mawaƙa ta tsakiyar Jamus, Neues Bachisches Collegium Musicum da Leipzig Gewandhaus Orchestra.

Muhimman abubuwan da suka faru a cikin aikin G. Stir tare da ƙungiyar mawaƙa sune wasan kwaikwayo a bukukuwa a Urushalima da Nazarat, bukukuwan Handel a Halle da Göttingen, bikin Bach da Mendelssohn Music Days a Leipzig, bikin Mecklenburg-Western Pomerania, Tuba Mirum. bikin kiɗa na farko a St. Petersburg; yawon shakatawa a kasashen Amurka ta tsakiya da ta Kudu, Sin, Latvia, Lithuania; recitals a shahararren Thomaskirche a Leipzig. Mawakan Monteverdi sun yi “Taro mai girma” na Beethoven, “Masihu” Handel, “Vespers of the Budurwa Maryamu” na Monteverdi, oratorios F. Mendelssohn “Iliya” da “Paul” (ciki har da farko na oratorio “Paul” a Isra’ila), cantata Stabat Mater J. Rossini da D. Scarlatti, suna zagayawa "Kwayoyin Ruhaniya Hudu" na G. Verdi, "Wakokin Kurkuku" na L. Dallapiccola, "Kofofin Bakwai na Urushalima" Ksh. Pendeecki, Requiem ɗin da ba a gama ba ta M. Reger da sauran ayyuka da yawa.

Source: Gidan yanar gizon Philharmonic na Moscow

Leave a Reply