Mischa Maisky |
Mawakan Instrumentalists

Mischa Maisky |

Misha Maisky

Ranar haifuwa
10.01.1948
Zama
kaidojin aiki
Kasa
Isra'ila, USSR

Mischa Maisky |

Misha Maisky an san shi da kasancewa ɗaya daga cikin masu ilimin halitta a duniya wanda ya yi karatu a ƙarƙashin Mstislav Rostropovich da Grigory Pyatigorsky. ML Rostropovich cikin ƙwazo ya yi magana game da ɗalibinsa a matsayin “… ɗaya daga cikin ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun matasa na masu kishin tantanin halitta. An haɗa waƙa da wayo na ban mamaki a cikin wasansa tare da yanayi mai ƙarfi da fasaha mai haske.

Wani ɗan ƙasar Latvia, Misha Maisky ya yi karatu a Moscow Conservatory. Komawa zuwa Isra'ila a 1972, mawakin ya sami karbuwa cikin farin ciki a London, Paris, Berlin, Vienna, New York da Tokyo, da kuma a wasu manyan biranen kiɗa na duniya.

Ya ɗauki kansa ɗan ƙasa na duniya: “Ina buga bakan Italiyanci, Faransanci da bakan Jamus akan igiyoyin Austrian da Jamusanci. An haifi ’yata a Faransa, ɗan fari a Belgium, ɗan tsakiya a Italiya, kuma auta a Switzerland. Ina tuka motar Japan, ina sanye da agogon Swiss, kayan ado da nake sawa ana yin su ne a Indiya, kuma ina jin gida a duk inda mutane suka yaba kuma suna jin daɗin kiɗan gargajiya.”

A matsayinsa na keɓantaccen mai fasaha na Deutsche Grammophon a cikin shekaru 25 da suka gabata ya yi rikodin fiye da 30 tare da kade-kade kamar Vienna Philharmonic, Berlin Philharmonic, London Symphony, Israel Philharmonic, Orchester de Paris, Orpheus New York Chamber Orchestra, Chamber Orchestra na Turai da kuma wasu da dama.

Ɗaya daga cikin kololuwar aikin Misha Maisky shine yawon shakatawa na duniya a shekara ta 2000, wanda aka sadaukar don bikin cika shekaru 250 na mutuwar JS Bach, wanda ya haɗa da fiye da 100 na kide-kide. A cikin wannan shekarar, Misha Maisky ya yi rikodin Bach's Six Suites don cello solo a karo na uku, don haka ya nuna matukar sha'awarsa ga babban mawaki.

faifan faifan mawallafin sun sami yabo sosai a duk faɗin duniya kuma sun sami lambobin yabo masu daraja kamar lambar yabo ta Jafananci Record Academy Prize (sau biyar), Echo Deutscher Schallplattenpreis (sau uku), Grand Prix du Disque da Diapason d'Or na Shekara. haka kuma da yawa nadin na "Grammy".

Mawaƙi mai daraja ta duniya, baƙo maraba a fitattun bukukuwa, Misha Maisky ya kuma haɗa kai da masu gudanarwa irin su Leonard Bernstein, Carlo Maria Giulini, Lorin Maazel, Zubin Mehta, Riccardo Muti, Giuseppe Sinopoli, Vladimir Ashkenazy, Daniel Barenboim, James Levine, Charles Duthoit, Maris Jansons, Valery Gergiev, Gustavo Dudamel. Abokan wasansa sune Marta Argerich, Radu Lupu, Nelson Freire, Evgeny Kissin, Lang Lang, Gidon Kremer, Yuri Bashmet, Vadim Repin, Maxim Vengerov, Joshua Bell, Julian Rakhlin, Jeanine Jansen da sauran fitattun mawakan.

Leave a Reply