Hybrid pianos - menene na musamman game da su?
Articles

Hybrid pianos - menene na musamman game da su?

Hybrid pianos - menene na musamman game da su?

Na'urorin haɗisabon ƙarni ne na kayan kida waɗanda ke haɗa kiɗan gargajiya da piano na dijital zuwa ɗaya. Tun lokacin da aka ƙirƙiri piano na dijital, masana'antun sun nemi ƙirƙirar kayan aiki wanda zai ba da ƙwarewar wasa iri ɗaya kamar piano mai sauti. A cikin shekarun da suka gabata, sun inganta fasahohin su ta wannan hanya don samun sakamako mafi kyau. Maɓallin madannai an yi shi da kayan aiki iri ɗaya kuma yana amfani da ingantattun hanyoyin aiki iri ɗaya kamar na kayan sauti. Ana maimaita muryoyin waɗannan kayan kida daga mafi kyawun manyan piano na wasan kwaikwayo na almara. Wannan haɗe-haɗe na fasahar ƙara sauti da na dijital ya zama mafi ingantaccen kayan aikin haɗaɗɗiyar.

Ba kawai sautin yana a matakin mafi girma ba, har ma da abin da zai faru da shi na gaba, wato reverberation ko reverberation. Maɓallan katako suna saita hamma na gaske a cikin motsi, waɗanda ke motsawa kamar yadda suke a cikin sauti, wanda za'a iya lura dashi lokacin wasa tare da murfi da aka ɗaga. Akwai nau'i ɗaya wanda ya zarce ko da babban wasan kide-kide na piano, yana ba da damar maimaita sauri fiye da acoustics.

Yamaha NU1, Source: Yamaha

Tabbas, waɗannan kayan aikin suna cike da ɗimbin na'urorin kwaikwayo daban-daban waɗanda aka ƙera don nuna kayan aikin ƙara da aminci gwargwadon yiwuwa. Misali, za mu ba ku kadan daga cikinsu, kamar: na'urar kwaikwayo ta flap, resonance na kirtani, faders ko tone-tone. Kuna iya kunna waɗannan kayan aikin da kanku a cikin mintuna kaɗan don jin daɗin ku. Hakanan zamu iya daidaita hankalin maɓallan zuwa abubuwan da muka zaɓa. Duk wannan yana nufin cewa kayan aikin haɗaka suna ba da ingantaccen ƙwarewar wasan da ba za a iya bambanta su da waɗanda ake da su lokacin kunna kayan sauti ba. A halin yanzu muna da masana'anta da yawa a kasuwa waɗanda ke samar da waɗannan kayan aikin. Manyan 'yan wasan da suka fi dacewa a kasuwa sun hada da Yamaha tare da shahararrun jerin AvantGrand da NU, Kawai tare da jerin CS da CA, Roland tare da piano na dijital na V-Piano Grand da mafi yawan damar LX, da Casio, wanda kwanan nan ya haɗu tare da Bechstein don ƙirƙirar jerin GP tare. .

Yamaha N3, Source: Yamaha

Bambancin waɗannan kayan aikin yana haifar da nasarar ƙoƙarin haɗa fasahar gargajiya tare da sabbin nasarorin fasaha. Akwai shakku kan cewa nan da 'yan shekarun da suka gabata za a gudanar da gasar Chopin tare da amfani da wadannan kayan kida, amma ana yawan amfani da su a makarantun kade-kade masu zaman kansu. Ga wanda ya koyi wasa kuma yana son samun kayan aiki na dijital, alal misali, don samun damar yin aiki ba tare da damun kowa ba, piano na matasan shine mafita mafi kyau, saboda ba kawai muna da babban maɓalli da sauti ba, amma kuma muna iya. haɗa belun kunne kamar a cikin piano na dijital na yau da kullun. Babban inganci, daidaito da kuma amfani da sabbin fasahohin dole ne su kashe kuɗi, wanda shine dalilin da ya sa yana ɗaya daga cikin rukunin kayan aiki mafi tsada. Farashin piano matasan yayi kama da farashin piano mai sauti kuma yana farawa daga dozin ko fiye da dubun zlotys zuwa dozin da yawa. Mafi araha sun haɗa da: Kawai CA-97, Rolanda XL-7, Casio GP-300. Wadanda suka fi tsada sun hada da jerin Yamaha NU da AvantGrand da Roland V-Piano Grand, farashin wanda yake kusa da PLN 80. Hybrid foams, kamar yadda ya dace da kayan aiki mafi girma, an yi su da kayan aiki mafi kyau, da bayyanar su. yana cike da salo da ladabi.

Leave a Reply