Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.
Guitar

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Yadda ake canza kirtani. Bayanin gabatarwa

Canza kirtani Na guitar hanya ce mai mahimmanci kuma wajibi wacce kowane mawallafin guitar ya kamata ya koya. Ba dade ko ba dade a cikin aikinsa akwai lokacin da igiyar za ta karye, ko kuma ta daina yin sauti saboda yawan gurɓataccen abu. Wannan shine ainihin sigina don shigar da sabon kit. Tsarin yana da sauƙi a cikin kansa, amma zai ɗauki lokaci don koyon shi daidai. Abu mafi mahimmanci shine a yi komai a hankali kuma kada ku yi gaggawa.

Da farko, yana da daraja tunawa da wasu dokoki masu sauƙi waɗanda ba su da alaka da tsarin kanta, amma ga kulawa da kayan aiki na gaba ɗaya. Don haka:

  1. Mafi mahimmanci, koyaushe canza kirtani a cikin saiti. Gaskiyar ita ce an zaba su musamman don tashin hankali - yana da daidaituwa, kuma dukan kauri yana jawo wuyansa. Idan kirtani ɗaya ta karye akan guitar ɗin ku, kuma ba ku shigar da duk saitin akan sa ba, amma wanda ya ɓace kawai, to ƙarfin ya daina zama uniform, kuma saboda wannan, alal misali, yana iya farawa. ruguza 6 kirtani.
  2. Kada a shimfiɗa kirtani da farko, kuma fara kunnawa kawai lokacin da duka shida ke wurin kuma an ƙara ɗanɗana. Wannan zai kauce wa yanayin da sabon saiti ya tsage saboda gaskiyar cewa wani abu ya wuce gona da iri.
  3. Don mafi dacewa tsari na cire kirtani, sayan na'ura mai jujjuyawar na'ura ta musamman. Ana sayar da shi a kowane kantin sayar da kiɗa akan ƙaramin farashi. Wannan zai sauƙaƙa sosai da kuma hanzarta ayyukanku.
Как поставить новые струны - Артём Дервоед - Урок # 5

Yadda ake cire kirtani daga gitar murya

Mataki na farko da bayyane na maye gurbin igiyoyi shine cire tsofaffin. Ana yin wannan a cikin matakai kaɗan masu sauƙi.

Sauke tsoffin igiyoyi

Ja zaren kuma fara jujjuya taku. Idan sautin sautinsa ya hau sama, yana nufin cewa an miƙe, kuma kada ku ƙara jujjuya kayan aikin. Idan ya sauke, to, duk abin da yake daidai - ci gaba da juyawa a cikin wannan hanya har sai zoben da aka raunata a kan fegi suna kwance har sai igiyar za ta rataye kawai kuma za a iya cire shi daga cikin rami a cikin kayan aiki. Yi daidai da kowane igiya.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Cire turaku

Mataki na gaba shine a ciro turakun da ke riƙe igiyoyin a ƙasa. Abu mai lebur zai iya taimaka maka da wannan - alal misali, mai mulki mai ƙarfi, ko ma cokali na yau da kullun. Bugu da ƙari, akwai kayan aiki na musamman don wannan tsari. Kada ku yi ƙoƙarin ɗaukar su da filan - tare da babban yuwuwar peg ɗin zai karye gida biyu. Kawai ɗaukar shi daga ƙasa kuma yi amfani da lever don cire shi. Wannan ya kamata a yi shi ne kawai bayan igiyoyin suna kwance kamar yadda zai yiwu - don haka a yi hankali. Bayan an cire dukkan turakun, sai a jera su wuri guda, sannan a ci gaba zuwa mataki na gaba.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Cire tsoffin igiyoyi

Kawai cire tsoffin igiyoyi daga cikin ramukan da ke cikin kayan aikin da kuma daga cikin ramukan fegi. Mirgine su a ajiye su a gefe - za ku iya ajiye su a matsayin saiti kawai idan akwai, ko za ku iya jefa su a cikin shara.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Shafa gitar

Bayan haka, sanya guitar cikin tsari - shafa shi da bushe bushe. Cire duk wani datti a kan fretboard. Hakanan duba tashin hankalinsa - shine duk abin da ke cikin tsari tare da shi, ku tuna idan bai sami jituwa a da ba. Idan irin wannan abu ya faru, to a wannan matakin ne abin ya faru guitar wuyan daidaitawa ta hanyar juyawa anka. Gabaɗaya, kawai tsaftace kayan aikin datti kaɗan, kuma bayan haka zaku iya ci gaba kai tsaye don canza kirtani.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Shigar da igiyoyi akan gita mai sauti

Ana kwance sabbin kayan

Cire sabon kit daga duk marufi. Yawancin lokaci masana'anta suna tattara kirtani bisa ga jerin lambobin su, ko kuma, alal misali, D'Addario ya yi, suna fentin ƙwallan a gindin kirtani tare da nasu launuka, suna yin zane a kan kunshin kanta. An murƙushe igiyoyin - buɗe su kuma daidaita su. Bayan haka, sanya su a cikin ramukan pegs - ƙarshen tare da ƙaramin zobe da aka haɗe zuwa kirtani ya kamata ya je can. Bayan haka, ɗaure turakun har sai sun tsaya. Kawai sanya ƙarshen ba tare da ƙwallon ƙafa ba a kan ƙwanƙwasa, zuwa waɗancan turaku waɗanda yakamata a yi iska.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

igiyoyin iska. Mu fara da na shida

Don haka, zaku iya fara canza kirtani. Zare kowannen su ta ramin da ke cikin tulun ku. Fara da na shida. Don haka, na gaba, ɗauki babban ɓangaren kirtani kuma ku nannade shi a kusa da kututturen peg ta yadda ƙarshensa ya kasance ƙarƙashin nada. Bayan haka, rigaya yin motsi guda biyu tare da kayan aiki da kansu - don haka an daidaita tip tsakanin juyawa. Ba lallai ne ku yi wannan ba - igiyar za ta yi kyau sosai ba tare da “ƙulli” ba, amma ta wannan hanyar kuna rage damar da za ta tashi yayin wasa. Ƙarfafa kirtani, riƙe shi kadan tare da hannunka, amma ba gaba ɗaya ba - ya kamata a gyara shi kawai a cikin kwaya da fegi.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Bayan haka, maimaita manipulations iri ɗaya tare da sauran kirtani. Game da igiya ta shida, ta biyar da ta huɗu, sai a juya peg ɗin agogon agogo, kuma akasin haka, tare da sauran ukun. Gabaɗaya, wannan yana da ilhama. Da fatan za a lura cewa idan ba ku ja igiyoyin ba har sai hamma sun buga turaku, to wannan na iya faruwa ba tare da ku ba, ba zato ba tsammani, tare da sautin halayyar. Kada ku firgita - wannan ma al'ada ne, amma yana da kyau a riga an cire kit ɗin har zuwa dutsen ƙasa.

Mun yanke abin da ya wuce gona da iri

Bayan haka, yadda ake zaren kirtani idan kun gama, yanke tukwici masu mannewa daga fil ɗin tare da tongs. Ana yin wannan ne musamman don kada su tsoma baki tare da wasa da kunna kayan aiki daga baya.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Gitar kunnawa bayan shigarwa

Bayan an shimfiɗa igiyoyin bisa sharaɗi, ci gaba zuwa kunna guitar kirtani shida.Wannan zai ɗauki ɗan lokaci kaɗan yayin da igiyoyin za su shimfiɗa a cikin tsari, amma mai kunnawa zai taimaka da hakan. Daidaita kawai akan shi - a wannan yanayin, ji ba zai taimaka ba. Idan ba ku da shi a hannu, zaku iya saukar da aikace-aikacen don Saitunan guitar don Android ko iOS.

Gaba ɗaya,, sa'an nan kuma sanya kayan aiki kuma bari igiyoyin su zauna a kai. Kuna iya buƙatar ƙara kayan aikin sau biyu, da sauri za su yi fushi da farko. Koyaya, bayan ɗan lokaci komai zai faɗi cikin wurin, kuma sabon saitin zai yi sauti tare da ƙararrawa da ƙararrawa.

Yadda ake canza kirtani akan guitar gargajiya

Wannan tsari, gabaɗaya, bai bambanta da iri ɗaya ba akan guitar guitar, amma akwai wasu nuances.

Cire tsoffin igiyoyin

Wannan yana aiki daidai da na guitar guitar - kawai kwance su a kan turaku kuma cire su ta gada ta ƙasa. Lura cewa babu turaku a cikin wannan yanayin - duk abin yana dogara ne akan ƙananan ƙullun da aka kafa a ɗaya daga cikin ƙarshen kirtani. Har ila yau, ana iya wargaza igiyoyin ta hanyar yanke su kawai da masu yankan waya. Bayan haka, kuma a goge gitar, sannan a duba kullin sa. Idan kun gane yadda za a zabi guitar mai kyau, kuma yayi haka - to gaba ɗaya bai kamata a sami matsala tare da shi ba.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Sanya sabbin igiyoyi

Gabaɗaya, duk abin da ke faruwa daidai daidai yake da na guitar guitar. Abinda kawai ake buƙata shine a ɗaure igiyoyi daga ƙasa - don wannan kuna buƙatar ƙirƙirar ƙulli, kuma zare sauran igiyoyin a ciki bayan ya kasance a cikin rami a ƙasan gada. Fahimtar yadda ake yin wannan abu ne mai sauqi qwarai - duba kawai yadda aka gyara shi.

Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.Yadda za a canza kirtani a kan guitar? Umarni don maye gurbin da shigar da sababbin igiyoyi.

Jerin abubuwan dubawa don canzawa da shigar da sabbin igiyoyi

  1. Sake tsoffin igiyoyi tare da turakun daidaitawa;
  2. Fitar da turaku;
  3. Cire tsoffin igiyoyi;
  4. Duba guitar - yanayin wuyansa da jiki, ƙarfafa anga;
  5. Shafa gitar;
  6. Sanya ƙarshen kirtani tare da guduma a cikin ramukan fitilun, mayar da su baya, ja kirtani har sai ball ya tsaya a cikin fitilun;
  7. Miƙa igiyoyi;
  8. Tuna gitar ku.

Nasihu don farawa

Nasiha mafi mahimmanci – Ɗauki lokacinku kuma kuyi komai a hankali kuma a hankali. Har ila yau, bayan shigarwa da kunnawa, bari guitar ta huta kadan - itace ya kamata ya dauki nau'i na tashin hankali, wuyansa ya fada cikin wuri. Kar a danne igiyoyin, amma yana da kyau a danne su kadan kadan kafin a daidaita su. Wannan ya zama dole don kada sabon saitin ya fashe kafin lokaci.

Leave a Reply