Ganlin: bayanin kayan aiki, masana'anta, tarihi, amfani
Brass

Ganlin: bayanin kayan aiki, masana'anta, tarihi, amfani

Ganlin wani nau'i ne na kayan aikin iska da sufaye na Tibet ke amfani da shi don yin yabo na al'ada a cikin addinin Buddah na Chod. Manufar bikin ita ce yanke sha'awa ta jiki, tunanin ƙarya, 'yantuwa daga ruɗi na biyuntaka da kusanci zuwa Wuta.

A cikin Tibet, ganlin yana kama da "rkang-gling", wanda a zahiri ke fassara a matsayin " sarewa da aka yi da ƙashin ƙafa."

Ganlin: bayanin kayan aiki, masana'anta, tarihi, amfani

Da farko, an yi wani kayan kida ne daga ƙwaƙƙwaran tibia ko femur ɗan adam, tare da ƙara firam ɗin azurfa. An yi ramuka biyu a sashin gaba, wanda ake kira " hancin doki". Sautin da aka yi a lokacin al'adar Chod ya kasance kamar maƙwabcin doki na sufi. Dabbobin ya ɗauki tunanin gaskiya na masu ƙwarewa zuwa Ƙasar Farin Ciki na Bodhisattva.

Domin busa sarewa, sun ɗauki kashi na wani saurayi, wanda ya fi dacewa da wanda ya yi laifi, ya mutu daga cututtuka masu yaduwa, ko kuma aka kashe shi. Shamanism na Tibet ya rinjayi addinin Buddha na dogon lokaci. Sufaye sun gaskata cewa sautin da kayan kida ke yi yana korar mugayen ruhohi.

An yi imanin cewa kasusuwan dabbobi ba su dace da yin sarewa na al'ada ba. Wannan zai iya haifar da rashin jin daɗi, fushin ruhohi, har zuwa sanya la'ana a wurin da aka busa kiɗan daga irin wannan kayan aiki. Yanzu, ana ɗaukar bututun ƙarfe azaman kayan farawa don gunlin.

Изготовление ганглинга, ритуальной дудки из кости. Yin Kangling

Leave a Reply