Bass drum: abun da ke ciki na kayan aiki, fasaha na wasa, amfani
Drums

Bass drum: abun da ke ciki na kayan aiki, fasaha na wasa, amfani

Bass drum shine kayan aiki mafi girma a cikin saitin ganga. Wani suna na wannan kayan kirfa shi ne gangunan bass.

Ana siffanta ganga da ƙaramin sauti tare da bayanan bass. Girman ganga yana cikin inci. Mafi mashahuri zažužžukan su ne 20 ko 22 inci, wanda yayi daidai da 51 da 56 santimita. Matsakaicin diamita shine inci 27. Matsakaicin tsayin drum bass shine inci 22.

Bass drum: abun da ke ciki na kayan aiki, fasaha na wasa, amfani

Samfurin bass na zamani shine drum na Turkiyya, wanda, tare da irin wannan siffar, ba shi da isasshen sauti mai zurfi da jituwa.

Bass drum azaman ɓangaren kayan ganga

Na'urar saita ganga:

  • Cymbals: hi-hat, hawa da karo.
  • Ganguna: tarko, violas, bene tom-tom, bass drum.

Ba a haɗa sauran kiɗan a cikin shigarwa kuma an sanya shi daban. An rubuta maki na ganga na bass akan kirtani.

Kit ɗin ganga wani ɓangare ne na ƙungiyar mawaƙa na kade-kade. Koyaya, ba duk zaɓuɓɓuka sun dace da wasan kwaikwayo na kide kide ba. Ana amfani da kayan aikin Semi-pro azaman bambance-bambancen ƙungiyar makaɗa. Suna ba da sauti mai inganci a cikin acoustics na zauren wasan kwaikwayo.

Bass drum: abun da ke ciki na kayan aiki, fasaha na wasa, amfani

Tsarin ganga bass

Drum ɗin bass ya ƙunshi jiki mai silinda, harsashi, kan bugu da ke fuskantar mawaƙi, kai mai raɗaɗi wanda ke ba da sauti kuma ana amfani da shi don dalilai na ado da bayanai. Yana iya ƙunsar bayani game da masana'anta, tambarin ƙungiyar kiɗan ko kowane hoto ɗaya. Wannan gefen kayan kiɗan yana fuskantar masu sauraro.

Ana yin wasan tare da mai buguwa. An haɓaka shi a ƙarshen karni na XNUMX. Don ƙara ƙarfin tasiri, ana amfani da samfuri tare da haɓakar masu bugun da ke da ƙafar ƙafa biyu, ko ƙwanƙwasa tare da sandar cardan. An yi tip ɗin mai bugun da ji, itace ko filastik.

Dampers suna zuwa cikin nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan sun zo: zobba mai ɗorewa ko matashin kai a cikin majalisar, wanda ke rage matakin rawa.

Bass drum: abun da ke ciki na kayan aiki, fasaha na wasa, amfani

Bass wasa dabara

Kafin fara wasan kwaikwayon, ya zama dole don daidaita feda don dacewa da mawaƙa. Ana amfani da dabarun wasa guda biyu: diddige ƙasa da diddige sama. A wannan yanayin, ba lallai ba ne don danna mallet zuwa filastik.

A cikin kiɗa, ana amfani da bass drum don ƙirƙirar kari da bass. Yana jaddada sautin sauran kayan kida na ƙungiyar makaɗa. Wasan yana buƙatar ƙwarewa da horo na musamman.

Бас-бочка и хай-хет.

Leave a Reply