Game da bass guitar tuning
Yadda ake Tuna

Game da bass guitar tuning

Daidaitaccen kunna kayan aiki koyaushe yana gaba da wasan - duka a lokacin aikin gida, da kuma a lokacin bita, da kuma a wurin shagali. Gitar bass ɗin da aka yanke ba zai ƙyale ka ka fitar da waɗannan sautunan da za su faranta wa masu sauraro rai ba kuma za su dace da sashin kiɗan.

Waɗanda suka yi imani cewa masu sauraro ba sa jin kurakuran bass saboda ƙananan rajista a sun yi kuskure sosai: rashin jituwa tare da sashin kiɗan babbar matsala ce ga kowane rukunin kiɗa.

Yadda ake kunna guitar bass

Domin daidaita guitar bass yadda yakamata, kuna buƙatar sanin waɗanne bayanan kula da buɗaɗɗen igiyoyin ya kamata su buga. An bambanta nau'ikan kunna wannan kayan kida masu zuwa:

  1. EADG . Mafi yawan kunna kunnawa (ana karanta bayanin kula daga babba mai kauri zuwa mafi ƙarancin kirtani). Yawancin bassists a duniya suna wasa a mabuɗin mi-la-re-sol. Idan ka kula, shi ne kama da kunna wani talakawa gargajiya guitar, kawai ba tare da na farko biyu kirtani. Koyon wasan bass da haɓaka ƙwarewar ku yana da daraja tare da wannan kunnawa.
  2. DADG . Bambancin tsarin da ake kira "digo". Ana amfani da shi ta hanyar mawaƙa da ke wasa a madadin salo. Ana saukar da babban kirtani da sauti ɗaya.
  3. Farashin CGCF . An san shi a cikin yanayin kiɗa kamar "digo C". Yana da ƙananan sauti, ana amfani dashi a cikin wasan kwaikwayon maras kyau, madadin abubuwan da aka tsara a cikin nau'ikan ƙarfe mai nauyi.
  4. BEADG . Lokacin da akwai igiyoyi biyar akan bass, yana yiwuwa a daidaita babban kirtani kaɗan kaɗan, don haka samun ƙarin dama yayin wasa.
  5. BEADGB . Waɗanda suka fi son bass ɗin kirtani shida suna amfani da wannan kunnawa. Zargin saman da na ƙasa an daidaita su zuwa bayanin kula iri ɗaya, tsakanin 'yan octaves kaɗan kawai.
Game da bass guitar tuning

Abin da za a buƙata

Domin kunna bass, kuna iya buƙatar abubuwa daban-daban dangane da hanyar kunnawa. Yana iya zama:

  • cokali mai yatsa mai yatsa;
  • piano;
  • tuner - clothespin;
  • duniya šaukuwa mai gyara;
  • software tuner don kwamfuta mai katin sauti.
Game da bass guitar tuning

Mataki-mataki algorithm na ayyuka

Sauraron gitar bass, kamar kowane kayan kirtani da aka ɗebo tare da injin peg, ya dogara ne akan ƙa'idar kwatanta ainihin sautin da kirtani ke fitarwa tare da takamaiman ma'auni. Idan an kunna guitar bass daidai, haɗin kai zai bayyana - haɗin kai na sauti, lokacin da sautin da ke fitowa ta hanyar igiyar girgiza ya zo daidai, yana haɗuwa da sautin tunani.

Idan hakan bai faru ba, mawaƙin ya sake ko kuma ya ɗaure kirtani ta hanyar jujjuya tuta a kan fegi.

Bass guitar kunna ta kunne

Game da bass guitar tuning

Tuna da kunne ita ce hanya mafi kyau don samun guitar ta yi sauti daidai. Koyaushe horarwa akan kunna ta kunne, mawaƙin yana tunawa da sautin daidai, kuma a nan gaba zai iya gyara kunnawa bisa ga ƙwaƙwalwar ajiya daidai yayin wasan kide-kide ko maimaitawa. Don haɓaka "hankalin sauti", ana amfani da cokali mai yatsa mai yatsa. Bayan sun buge shi a kan dabino mai lankwasa, suka kawo shi a kunne kuma suna saurare, yayin da suke taɓa zaren farko.

Cokali mai yatsa yana yin sauti koyaushe a cikin bayanin kula "la", don haka ya kamata a manne igiyar cikin abin da ake so y. Duk sauran zaren an fara kunna su. Ana amfani da ƙa'idar: babban buɗaɗɗen kirtani yana sauti tare da ƙananan ƙananan kusa, wanda aka manne a karo na biyar .

Gaskiya ne, wannan hanya yana da matsala guda ɗaya: ta hanyar amfani da karfi daban-daban, zaka iya canza danniya na kirtani, sabili da haka sautinsa.

Idan kuna aiki a gida, zaku iya gwada hanya mai zuwa: zazzage sautin kirtani na bass a tsarin WAV ko MIDI. Saka su a kan maimaitawa (sanya sake kunnawa), sannan ku cimma haɗin kai ta kunne.

Tare da mai gyara

Game da bass guitar tuning

Tuner wata na'ura ce ta lantarki wacce ke karanta sautin da ke fitowa daga igiyar guitar bass kuma tana kwatanta ta da mitar tunani wanda ke cikin microchip na kayan aiki. Akwai nau'ikan masu kunnawa guda biyu: wasu suna da makirufo, wasu suna da mai haɗawa ta musamman don kebul na guitar. Babban fa'idar mai gyara makirufo shine iyawar sa, ana iya amfani da shi don kunna bass na sauti. Duk da haka, a cikin yanayi na amo da m sautunan, mai kunnawa , wanda ke karanta bayanai daga karban, yana aiki mafi kyau.

Kibiya ko nuni na dijital yana nuna cewa ana kunna kirtan sama ko ƙasa. Ana ci gaba da daidaitawa har sai an sami cikakkiyar daidaito tare da bayanin da ake so.

A cikin masu kunna sauti da yawa , ana nuna madaidaicin sauti ta koren LED mai walƙiya don sauƙin tunani.

Mai gyara software baya bambanta bisa manufa da na šaukuwa, ana shigar da ita ne kawai akan kwamfuta mai katin sauti, inda ake haɗa guitar ta hanyar amfani da kebul.

Daga cikin masu kida waɗanda ke darajar motsi, faifan bidiyo na bidiyo ya sami shahara sosai. An haɗa su zuwa wuyan gitar bass kuma suna jin girgiza, wanda aka canza zuwa siginar lantarki tare da taimakon wani nau'i na piezoelectric. Ana kwatanta na ƙarshe tare da sautin tunani, bayan haka ana nuna sakamakon akan nuni.

Bass Tuner - Daidaitaccen Tunanin Bass Tuning (EADG) Zaɓuɓɓuka 4

karshe

Daidaitaccen kunna guitar bass shine mabuɗin yin daidaitaccen wasa duka a lokacin karatu da kuma cikin ƙwararrun ƙira. Ɗaya daga cikin hanyoyin da suka fi dacewa shine kunna ta hanyar kunnawa.

Leave a Reply