Torama: bayanin kayan aiki, nau'ikan, abun da ke ciki, amfani, almara
Brass

Torama: bayanin kayan aiki, nau'ikan, abun da ke ciki, amfani, almara

Torama tsohon kayan kida ne na al'ummar Mordobiya.

Sunan ya fito daga kalmar "torams", wanda ke nufin "tsadu". Saboda ƙananan sauti mai ƙarfi, ana jin sautin torama daga nesa. Sojoji da makiyaya ne suka yi amfani da wannan kayan aiki: makiyayan sun ba da sigina lokacin da suke korar shanu zuwa kiwo da safe, da lokacin nonon shanu da rana da yamma, suna komawa ƙauye, sojoji kuma suka yi amfani da shi. don kiran tarin.

Torama: bayanin kayan aiki, nau'ikan, abun da ke ciki, amfani, almara

Iri biyu na wannan kayan aikin iska an san su:

  • Nau'in farko an yi shi ne daga reshen itace. An raba reshen birch ko maple tsawon tsayi, an cire ainihin. Kowane rabin an nannade shi da haushin Birch. An yi gefe ɗaya ya fi na ɗayan. An saka harshen birch a ciki. An samo samfurin tare da tsawon 0,8 - 1 m.
  • Na biyu iri-iri da aka yi daga Linden haushi. An saka zobe ɗaya a cikin wani, an yi tsawo daga wannan ƙarshen, an sami mazugi. An ɗaure da manne kifi. Tsawon kayan aiki shine 0,5 - 0,8 m.

Dukansu nau'in ba su da ramukan yatsa. Sun yi sautuka 2-3.

An ambaci kayan aikin a cikin tatsuniyoyi da dama:

  • Ɗaya daga cikin sarakunan Mordovia - Babban Tyushtya, ya bar sauran ƙasashe, ya ɓoye torama. Lokacin da abokan gaba suka kai hari da shi, za a ba da sigina. Tyushtya zai ji sauti kuma ya dawo don kare mutanensa.
  • A cewar wani labari, Tyushtya ya hau zuwa sama, kuma ya bar torama a duniya domin yada nufinsa ga mutane ta hanyarsa.

Leave a Reply