4

Top 3 mafi kyawun shirye-shirye don kunna guitar ta hanyar kwamfuta

Tuna guitar don mafari ba abu ne mai sauƙi ba. Don sauƙaƙewa, ƙwararru, tare da masu haɓaka shirin, sun ƙirƙiri aikace-aikace na musamman waɗanda ke ba ku damar kunna guitar ba tare da wahala mai yawa ta amfani da kwamfuta ta yau da kullun ba. 

Wadanne nau'ikan kayan aikin kunna guitar ne akwai? 

Shirye-shiryen kunna guitar na iya aiki akan ka'idodi daban-daban. Gabaɗaya, sun kasu kashi biyu:  

  1. Nau'in farko ya ƙunshi kunna ta kunne. Shirin zai kunna kowane bayanin kula kawai. Aikin mai amfani a nan shi ne ya kara matsa igiyar ta yadda sautin kirtani ya yi daidai da sautin da shirin ya samar. 
  1. Nau'in na biyu ya fi dacewa. Yana da sauƙi kamar yadda zai yiwu kuma yana amfani da makirufo na kwamfuta. Dole ne PC ɗin tebur ya kasance yana da kyamarar gidan yanar gizo, ko kuma a haɗa na'urar kai mai makirifo da ita. A cikin yanayin kwamfutar tafi-da-gidanka, komai yana da sauƙi gabaɗaya - yana da ginanniyar makirufo ta tsohuwa. Shirin yana aiki kamar haka: ƙirar sa yana ɗauke da zane tare da kibiya. Lokacin da aka kunna sauti a kan guitar, shirin yana ƙayyade sautin sa kuma yana gaya muku ko za ku ƙara ko sassauta kirtani. Irin waɗannan shirye-shiryen suna da siffa mai hoto wanda za'a iya kewayawa ta gani. 

Wannan labarin zai yi la'akari da nau'in shirye-shirye na biyu, tun da su kunna guitar ya fi sauƙi da sauri. Ana iya samun ƙarin cikakken jerin shirye-shirye don kunna guitar anan. 

PitchPerfect Instrument Tuner 

Shirin yana da yawa kuma yana da kyakkyawan aiki. A lokaci guda, yana da bayyanannun hotuna don tantance madaidaicin saitin sautin. A cikin yanayin wannan shirin, zaku iya saita madaidaitan sigogi biyu ta hanyar makirufo da amfani da shigar da layin sauti na katin sauti. Don amfani da shirin, dole ne ku:  

  • Zaɓi kayan kida. Don yin wannan, ana nuna gitar a cikin ginshiƙi da ake kira Instruments. 
  • Na gaba, a cikin abun Tunings, zaɓi saituna. Sautin na iya zama mara nauyi ko ƙara. Dangane da abubuwan da kuke so, zaku iya zaɓar ɗaya ko wani saiti anan. Don masu farawa, ana ba da shawarar barin shi a Standard. 
  • Shafin Zaɓuɓɓuka yana ƙayyadaddun makirufo da za a yi amfani da su lokacin da za a gyara gitar (wajibi idan an haɗa kyamarar gidan yanar gizo da naúrar kai mai makirufo zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka a lokaci guda). In ba haka ba, za a yi amfani da makirufo da yawa a lokaci ɗaya, wanda zai sa sautin ya lalace. 

Bayan duk magudi, shirin yana nuna lambar kirtani. Sannan kuna buƙatar kawo guitar zuwa makirufo kuma kunna sautin akan sa tare da kirtani da aka nuna. jadawali zai nuna ƙimar sautin sautin da aka kunna nan da nan (tambarin ja). Gilashin kore ya dace da manufa. Aikin shine sanya ratsi biyu su zo daidai. Shirin kyauta ne, amma babu shi cikin Rashanci.

Guitar Hero 6 

Ana biyan wannan shirin, amma ana samun sigar gwaji tare da iyakacin lokacin amfani. Gabaɗaya, an ƙirƙiri wannan aikace-aikacen ne domin ku koyi wasa akansa. Kuna iya samun kowace waƙa, ƙara shi zuwa shirin, kuma zai canza shi don kunna guitar. Sa'an nan, ta hanyar koyon ƙwanƙwasa, za ku iya kunna kowace waƙa.  

Koyaya, a wannan yanayin, bari mu kalli kunna guitar ta amfani da wannan software. Da farko kuna buƙatar buɗe wani zaɓi kamar ginanniyar gyarawa. Yana cikin menu na Kayan aiki kuma ana kiransa Digital Guitar Tuner. Idan dole ne ka kunna guitar lantarki ko acoustic tare da ɗaukar hoto, kuna buƙatar fara haɗa shi zuwa shigar da layin katin sautin ku kuma zaɓi wannan na'urar don yin rikodi. Don yin wannan, kuna buƙatar zuwa "Zaɓuɓɓuka" - "Ikon Ƙarar Windows" - "Zaɓuɓɓuka" - "Properties" - "Recording". Bayan haka kuna buƙatar duba akwatin kusa da "Lin. Shiga".

Bayan fara tuner, za a zaɓi maɓallin da ya dace da kirtani da ake kunnawa. Sa'an nan, a kan guitar, za a fizge kirtani har sai kibiya a cikin aikace-aikace dubawa ta kasance a tsakiya. Wurin da yake a hannun dama yana nufin cewa kana buƙatar sassauta tashin hankali, kuma a hagu yana nufin kana buƙatar ƙarfafa shi. Idan kana amfani da gitar acoustic ba tare da ɗaukar hoto ba, kana buƙatar haɗa makirufo zuwa katin sauti. Zaɓi "Microphone" azaman tushen sauti a cikin saitunan.  

AP Guitar Tuner  

Aikace-aikacen kyauta kuma mai aiki wanda yake da sauƙin amfani. Kawai kaddamar da shirin kuma bude Na'urar Rikodi da Calibration a cikinsa. A cikin na'urar don amfani da shafin, za ka zaɓi makirufo don yin rikodi, kuma a cikin Rate/Bits/Channel zaka saita ingancin sautin mai shigowa. 

A cikin sashin Saitattun Bayanan kula, an ƙayyade kayan aiki ko kuma an zaɓi kunna kiɗan. Mutum ba zai iya kasa lura da irin wannan aikin kamar duba jituwa ba. Ana sarrafa wannan siga ta amfani da hangen nesa kuma ana samunsa a cikin menu na Graph na Harmonics. 

Kammalawa  

Duk shirye-shiryen da aka gabatar sun yi fice don daidaiton aikinsu. A lokaci guda, suna da sauƙi mai sauƙi da fahimta, wanda kuma zai taka muhimmiyar rawa yayin saiti.

Leave a Reply