Kalanda na kiɗa - Maris
Tarihin Kiɗa

Kalanda na kiɗa - Maris

Watan farko na bazara ya faranta wa magoya bayan kiɗa na gargajiya farin ciki tare da haihuwar irin waɗannan mawaƙa masu daraja kamar Frederic Chopin, Nikolai Rimsky-Korsakov, Johann Sebastian Bach, Maurice Ravel.

Maris kuma yana da wadatar ƙwararrun ƴan wasan kwaikwayo. Svyatoslav Richter, Ivan Kozlovsky, Nadezhda Obukhova aka haife wannan watan. Kuma waɗannan sune kawai manyan sunaye.

The Geniuses na Classics

Yana buɗe faretin ranar haihuwar bazara Frederic Chopin. An haife shi a wani karamin gari Zhelyazova Wola kusa da Warsaw. Maris 1 1810 shekara. Dukkan launuka masu launi, masu launi na romanticism, suna buƙatar nau'i-nau'i da nau'i-nau'i, Chopin ya bayyana a cikin kiɗan piano. An tilasta masa ya ciyar da mafi yawan rayuwarsa a Faransa, mawaki, duk da haka, ya sadaukar da shi ga Poland. Tatsuniyar Yaren mutanen Poland ya mamaye duk waƙarsa, godiya ga wanda Chopin da gaske ya zama ɗan wasan Yaren mutanen Poland.

2 Maris 1824 An haife shi a Litomysl Berdzhihi (Friedrich) Smetana, nan gaba wanda ya kafa makarantar gargajiya ta Czech. Mawaƙin ya jagoranci duk ayyukansa masu yawa zuwa ƙirƙirar ƙwararrun kiɗan Czech. Babban aikinsa, ƙaunataccen zuriyarsa, shine opera The Bartered Bride.

4 Maris 1678 duniya ita ce mafi girma wakilci na zamanin Baroque - Anton Vivaldi ne adam wata. Ya mallaki sabbin abubuwa a cikin nau'in wasan kide-kide na kayan aiki da kidan shirin makada. Fame ya kawo masa zagayowar wasan kide-kide na violin guda hudu "The Seasons".

Kalanda na kiɗa - Maris

7 Maris 1875 a cikin Sibur na Faransa a cikin dangin injiniyan jirgin ƙasa an haife shi Maurice Ravel. Godiya ga yanayin kirkire-kirkire da basirar da uwa ta haifar, ana ci gaba da haɓaka hazaka na ɗabi'a na yara. Ravel ya zama mafi girman ma'anar ra'ayin kiɗa. An haɗu da ɓacin sauti a cikin ayyukansa tare da jituwa na gargajiya. Kuma sanannen "Bolero" yana sauti a yau daga duk manyan wuraren wasan kwaikwayo a duniya.

18 Maris 1844 a cikin iyali da nisa daga kerawa, mai kula da al'adun Rasha na gaba, farfesa na kade-kade da abun da ke ciki, an haifi marubucin manyan ayyuka na asali. Nikolai Rimsky-Korsakov. Wani ma'aikacin jirgin ruwa na gado wanda ya yi balaguron zagaya duniya, duk da haka ya fi son kiɗa, ya zama mai sha'awar yin waƙa. Bayar da ya biyo baya na zama malami a ɗakin karatu ya tilasta wa mawaƙin zama a kan tebur kusan lokaci guda tare da ɗalibansa kuma ya fahimci mahimman abubuwan da ya kamata ya koya musu.

Gadon mawakin yana da girma kuma ya bambanta. Ya tabo jigogi na tarihi, kade-kade, da tatsuniyoyi. Sau da yawa ya juya zuwa hotuna na Gabas, yana haifar da ban mamaki mai ban sha'awa mai ban sha'awa "Scheherazade". A lokacin aikinsa na malami na shekaru 27, ya samar da mawaƙa fiye da 200, daga cikinsu akwai A. Lyadov, I. Stravinsky, N. Myaskovsky, S. Prokofiev.

Kalanda na kiɗa - Maris

A ranar ƙarshe ta Maris 31 cikin 1685 an haifi mawaƙin wanda hasashewar gwanintarsa ​​ba za ta taɓa gushewa ba - Johann Sebastian Bach. A lokacin rayuwarsa, ba za a iya kiransa da masoyin kaddara ba. Shi ba ɗan mu'ujiza ba ne, amma, da aka haife shi cikin dangin mawaƙa na gado, ya sami ilimi sosai. A lokacin rayuwarsa, ya sami suna a matsayin virtuoso organist. Kuma shekaru 100 kacal bayan rasuwarsa, waƙarsa ta yi suna. Yanzu abubuwan da ya kirkira mai sauti 2 da 3 suna cikin shirin horar da matasa masu kishin pian na tilas.

Abubuwan da aka fi so

Maris ya ba mu ba kawai manyan mawaƙa ba, har ma da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun mutane.

6 Maris 1886 a Moscow, a cikin wani tsohon daraja iyali da aka haife Hope Obukhova. Bayan fara kunna piano a ƙarƙashin jagorancin kakanta, yarinyar nan da nan ta fara sha'awar rera waƙa kuma ta fara nazarin vocals a Nice tare da Madame Lipman, ɗalibin Pauline Viardot.

Mawakin yana da kyakykyawan kyakyawar murya ta musamman, fasaha ta ban mamaki da kuma cikakkiyar dabarar murya, mawaƙin ya yi rawar gani a cikin manyan sassan wasan opera, gami da Lyubasha daga Amaryar Tsar, Martha daga Khovanshchina, Spring daga The Snow Maiden.

Kalanda na kiɗa - Maris

19 Maris 1930 ya shigo duniya Boris Shtokolov, sanannen mawaƙin Soviet-bass. Aikin rera waka ya fara a lokacin yakin shekaru, a makarantar Solovetsky Jung, inda ya kasance shugaban kamfanin. An kawo Shtokolov zuwa babban mataki kwatsam. Marshal Zhukov, a 1949, kwamandan na Ural Soja District, lura da sabon abu damar iya yin komai na wani cadet na Air Force na musamman makaranta. Maimakon yin hidima, an aika saurayin zuwa ga Conservatory Sverdlovsk. Zhukov bai yi kuskure ba, Boris Shtokolov ya sami daraja a duniya kuma ya yi tafiya zuwa kasashe da dama na duniya, wakiltar Tarayyar Soviet a kan shahararren wasan kwaikwayo na Italiya, Spain, Amurka, da dai sauransu.

20 Maris 1915 An haifi wani mawaƙi, wanda ƙwaƙƙwaran wasansa ya ci nasara kuma ya mamaye al'ummar mawaƙa ta duniya - pianist Svyatoslav Richter. Abin mamaki shi ne cewa wannan mashahurin mai wasan kwaikwayo a duniya ya kasance, wanda ya koyar da kansa, wanda ba shi da waɗannan darussa na yau da kullum tare da ma'aunin wasan kwaikwayo da arpeggios, ta hanyar da yawancin masu pians na gaba za su shiga. Amma wasan kwaikwayonsa na ban mamaki, wanda aka bayyana a cikin darussan yau da kullun na sa'o'i 8-10, da kuma sha'awarsa na wasan piano sun ba Richter damar zama ɗaya daga cikin manyan ƴan pian na zamaninmu.

Frederic Chopin – Mazurka a cikin ƙarami, abun da ke ciki na 17 No. 4 Svyatoslav Richter ya yi

Sviatoslav Richter a Moscow, 1950 - Chopin Mazurka Op.17 No.4

24 Maris 1900 An haifi wani babban mawaƙin Rasha - tenor Ivan Kozlovsky. Ya kasance koyaushe yana neman sabbin hanyoyin aiwatarwa, yana aiki akan haɓaka repertoire tare da sabbin abubuwan da ba a san su ba. Kuma wawa mai tsarki a cikin "Boris Godunov" shine babban zane, wanda har yanzu babu wani mawaƙa na zamaninmu da ya iya wucewa.

27 Maris 1927 ya bayyana ga duniya Mstislav Rostropovich: kyakyawan cellist, madugu, jama'a. A cikin shekarun rayuwarsa na kirkire-kirkire, an ba shi lambar yabo mafi girma na kade-kade, ciki har da shiga cikin "Mambobi Arba'in dawwama" na Kwalejin Arts na Faransa, memba na girmamawa na ƙungiyoyin fasaha na Amurka, Japan, Sweden , da sauransu. Yana da lambobin yabo daga kasashe 29. Don ayyukansa daban-daban da ke da alaƙa da alaƙa, ana kiran maestro "Gagarin na cello" a cikin fasaha.

farkon Maris

An yi farin ciki da Maris da sabbin abubuwan samarwa. Maris 5, 1942 a Kuibyshev ya faru na farko wasan kwaikwayo na almara 7th Symphony Shostakovich, wanda ya kira "Leningrad". A ciki, a cewar Alexei Tolstoy, ana iya jin nasarar ɗan adam a cikin mutum.

Maris 29, 1879, opera masoya sun sami damar halartar farko na PI Tchaikovsky "Eugene Onegin". Wannan wani misali ne da ba a iya misaltuwa na lyricism, haɗakar basirar waƙar Pushkin da baiwar waƙar Tchaikovsky.

Mawallafi - Victoria Denisova

Leave a Reply