Yana buga ƙaho
Articles

Yana buga ƙaho

Yana buga ƙahoDace predisposition don buga ƙaho

Abin baƙin ciki shine, ƙaho ba ɗaya daga cikin kayan aiki masu sauƙi ba, akasin haka, yana ɗaya daga cikin mafi wuyar ƙwarewa idan ana maganar tagulla. Ba wai kawai yana buƙatar ƙoƙari mai yawa akan huhunmu ba, amma sama da duka, ciyar da sa'o'i da yawa akan motsa jiki na fasaha. Ba ma game da iya yin babbar adadin sauti a cikin bugu ɗaya ba, kodayake wannan ma alhakin ƙwarewar fasaha ne, amma sama da duk abin da yake da kyau sosai. Saboda haka, yana da kyau zuwa wurin malami don darasi na gwaji don tabbatar da iyawar ku kafin siyan kayan aiki na ƙarshe. Hakika, lokacin da za ku je darasi na gwaji, kada ku yi tsammanin wani zai ba mu rancen kayan aikinsu. An tsara shi da farko ta dalilai na tsabta don haka ya kamata mu sayi bakin magana don mu sami namu. Ana iya aro kayan da kanta daga shagon hayar kayan aiki.

Farkon koyon buga ƙaho. Yadda ake yin ƙaho?

Kuma a nan yana da mahimmanci kada mu yi kasala da sauri domin, kamar yadda muka rubuta a gabatarwar, ƙaho kayan aiki ne mai wuyar gaske kuma, musamman a farkon, muna iya samun matsala mai yawa wajen samar da kowane sauti mai haske. Ko da yake yana iya ba mu mamaki, darasi na farko na ƙaho sau da yawa yana faruwa ba tare da kayan aiki ba. Yawancin malamai suna amfani da hanyar da muke yin aiki a bushe da farko. Da farko, muna mai da hankali kan daidaitaccen matsayi na bakin, wanda muke tsara shi ta hanyar da muke son furta kalmar “m” ta hanyar miƙewa cikin lokaci. Sa'an nan kuma mu yi aiki a hankali a kan harshe kamar muna riƙe da takarda a ƙarshensa, sa'an nan kuma mu yi ƙoƙari mu jawo harshen kamar muna son tofa shi. Sai bayan mun ƙware waɗannan abubuwan asali na aikin baki da harshe, ya kamata mu kai ga kayan aikin.

A lokacin gwagwarmayarmu ta farko da kayan aiki, ba ma danna kowane bawul, amma muna mai da hankali kan ƙoƙarin fitar da sauti mai haske. Sai kawai lokacin da muka sami damar yin wannan, za mu iya bincika irin sautin da za a yi bayan danna kowane ɗayan bawuloli. An ƙidaya bawul ɗin, farawa da lamba 1, wanda yake kusa da ku. Ta hanyar latsa bawul ɗin 1,2,3 bi da bi, za ku lura cewa ƙari da haɓaka lambar bawul ɗin, mafi girman sautin za a yi ta kayan aikin mu. A farkon, kafin ku dumi da kyau, Ina ba da shawarar ku fara wasa a kan ƙananan sautunan. A lokacin motsa jiki, dole ne mu tuna game da numfashi mai kyau. Koyaushe ɗauki cikakken numfashi kuma kada ku ɗaga hannuwanku yayin zana iska. Yi ƙoƙarin yin numfashi a cikin sauri kuma yana da tasiri a kan ku, yayin da fitar da numfashi ya kamata ya zama daidai. Amma game da fashewa, ya dogara da wasu yanayi na jiki. Kowannenmu yana da tsarin jiki daban-daban, baki da hakora suna da siffa daban-daban, wanda shine dalilin da ya sa fashewar wani abu ne na mutum. Abin da ke da kyau ga mai ƙaho ɗaya, ba lallai ba ne ya yi wa ɗayan. Koyaya, akwai wasu ƙa'idodi na asali waɗanda yakamata ku manne wa. Yi ƙoƙarin tsara laɓɓanku don kusurwoyin bakinku su tsaya. Bugu da ƙari, baki da dukan fuska dole ne su saba da rawar jiki da matsayi wanda za ku sami mafi kyawun sauti. A guji sanya matsi mai yawa a bakin bakin ta hanyar kiyaye lamba kawai don kada iska ta kubuce tsakanin bakin da baki. Matsayin wasa yana da mahimmanci - gwada kada ku nuna sigar sautin zuwa ƙasa. A dabi'ance za ta ragu, amma bari mu yi ta yadda wannan karkatacciyar hanya ba ta da mahimmanci. A gefe guda, gwada danna pistons da ƙarfi tare da yatsa.

Yaushe za a fara koyon buga ƙaho?

Yawancin kayan kida suna kama da wasanni kuma da zarar mun fara koyo, zai fi kyau. Kayan aikin iska, duk da haka, suna buƙatar shigar da huhu kai tsaye, sabili da haka yana da kyau a fara koyo kawai lokacin da huhun yaron ya kasance daidai. Game da yara ƙanana, koyo ya kamata ya faru a ƙarƙashin kulawar ƙwararrun malami, inda za a kiyaye lokaci da nau'in atisayen.

Yana buga ƙaho

 

Summation

Babu shakka, ƙaho na ɗaya daga cikin fitattun kayan tagulla. Yana da mashahuri sosai saboda kyawawan halayen sauti na ban mamaki da kuma gaskiyar cewa yana da ƙananan kanta, wanda ya sa ya zama mai amfani sosai. Duk masu sha'awar wannan sautin da suke son koyon yin amfani da wannan kayan aiki, ina ƙarfafa ku sosai don gwada hannunku. Kayan aiki ne mai ban mamaki wanda zai iya biyan ku tare da tasiri mai ban mamaki. Ana amfani da ƙaho sosai a cikin kowane nau'in kiɗa da kowane nau'in kiɗa, kama daga ƙananan ƙungiyoyin ɗaki zuwa manyan makada. Za mu iya yin rawar solo mai ban mamaki a kanta kamar yadda kuma abu ne mai mahimmanci na dukan sashin tagulla.

Leave a Reply