Gilashin Philip (Philip Glass) |
Mawallafa

Gilashin Philip (Philip Glass) |

Philip Glass

Ranar haifuwa
31.01.1937
Zama
mawaki
Kasa
Amurka
Gilashin Philip (Philip Glass) |

Mawaƙin Amurka, wakilin ɗaya daga cikin ƙungiyoyin avant-garde, abin da ake kira. "minimalism". Har ila yau, waƙar Indiya ta yi tasiri sosai a kansa. Yawancin wasan operas ɗinsa sun shahara sosai. Don haka, opera Einstein a bakin Teku (1976) ɗaya ce daga cikin ƴan wasan kwaikwayo na Amurka da aka yi a Opera na Metropolitan.

Daga cikin wasu: "Satyagraha" (1980, Rotterdam, game da rayuwar M. Gandhi), "Akhenaton" (1984, Stuttgart, libretto da marubucin), farkon wanda ya zama babban taron a cikin m rayuwa na 80s. (a tsakiyar makircin shine siffar Fir'auna Akhenaten, wanda ya ƙi auren mata fiye da ɗaya da sunan soyayya ga Nefertiti kuma ya gina birni don girmama sabon allahnsa Aten), Journey (1992, Metropolitan Opera).

E. Tsodokov, 1999

Leave a Reply