Yadda ake kunna garaya
Yadda ake Tuna

Yadda ake kunna garaya

Yadda ake kunna garaya

A kan molo na Celtic, ana amfani da levers maimakon feda.

  • Lever yana da matsayi biyu - sama da ƙasa.
  • Bambanci tsakanin matsayi na sama da kasa shine semitone.
  • Lever “zuwa” ana yiwa alama da ja
  • Lever "Fa" yana da alamar shuɗi

Levers kunna garaya.

Akwai kalmomi masu wuyar gaske da za a faɗi game da kunna garaya na Celtic, amma bari mu sauƙaƙa yadda zai yiwu ga waɗanda za su iya ganin garaya a karon farko. Ga tambayar "me yasa ake kunna garaya haka?" Zan amsa, tare da irin wannan kunna garaya, matsakaicin adadin guntu zai kasance a gare ku don yin aiki. Ya dace kawai.

  • Muna sauke duk levers.
  • Mun yi la'akari da kirtani ga kanmu " Do , re, mi, fa , gishiri, la, si, do ” Da haka a cikin da’ira .

Yadda ake kunna garaya

  • Muna ɗaga levers: “Mi”, “la”, “si” cikin garaya.  

Wannan shine ainihin matsayi na levers akan garaya.

  • A cikin wannan matsayi, kuna buƙatar kunna garaya.
  • A cikin wannan matsayi, garaya "a kan baya" yana kama da maɓallan farin piano.

Levers: "Mi", "la", "si" suna da matsayi guda biyu:

  • Kasa - lebur (E lebur, A lebur, B lebur)
  • Up - becars (Mi becar, la becar, si becar)

Hagu: “ Do "," re", " fa ”, “sol” kuma suna da matsayi biyu

  • Down - becars
  • Up-kaifi

Idan baku san menene kaifi da flats ba, kawai ku tambayi Yandex, abin takaici ba shi da ma'ana don gabatar da tsarin ka'idar da kunna garaya a cikin labarin ɗaya.

Kunna garaya tare da tuner

Wannan umarnin ya dace da garaya na gargajiya da na Celtic.

Kuna iya karanta game da fasalin kunna garaya ta Celtic anan: Levers, yadda ake kunna garaya

  • An ba da shawara don kunna garaya "Flat" (idan ba ku fahimci ma'anar wannan ba, to, kuna nan: (link zai bayyana lokacin da aka rubuta labarin)), amma da farko yana iya zama da wahala.
  • Zan gaya muku yadda ake kunna garaya "a kan baya", lokacin da kuka sami kwanciyar hankali, zaku iya kunna garaya a cikin filaye idan ya cancanta.
  • Kafin wasan kwaikwayon, yana da kyau a duba sautin garaya a cikin sautin da za ku yi, yayin da wasu garayu suke “gina” da kyau (karanta game da wannan anan: (mahaɗi zai bayyana lokacin da labarin ya shirya)
  • Wannan labarin zai gaya muku daidai yadda ake kunna garaya ta amfani da tuner, karanta game da ƙa'idodin kunna garaya da kanta anan: (haɗin zai bayyana lokacin da labarin ya shirya)

PS daga marubucin: Shafin ya yi alkawarin zama mai ba da labari sosai, amma ba duka lokaci ɗaya ba. Sabbin labarai suna fitowa kusan kowace rana, duba a cikin mako guda)

Menene tuners

Fir

Yadda ake kunna garaya
madaidaicin šaukuwa

Wasu masu kunnawa suna zuwa tare da makirufo na waje (irin waɗannan masu kunnawa an fi so)

Yadda ake kunna garaya
Tuner tare da makirufo na waje
  • Ana ɗaukar hotuna don dalilai na misali, kada ku kula da kamfani.

Clothespin tuner

Tuners tare da suturar tufafi za a iya haɗa su zuwa rami a cikin akwatin sauti (menene kuma a ina, za ku iya karanta a nan: Tsarin garaya )

Yadda ake kunna garaya
Clip-on tuner

Tuner akan wayar

Yana da m kawai wayar app. Mafi dacewa, koyaushe tare da ku. Idan hankalin wayar bai isa ba, zaku iya siyan makirufo don shi. A mafi yawan lokuta, ya isa.

 

Ko wane madaidaicin ka zaɓi, ƙa'idar aiki zata kasance iri ɗaya.

 

Zan nuna misali na kunna garaya akan madaidaicin wayar hannu ta Cadenza (karanta ƙarin game da shirin anan: Aikace-aikacen waya masu amfani don garaya

 

 

Sabili da haka, don dacewa, za mu kunna garaya "a kan becars" (don fale-falen fale-falen fale-falen ya kamata su kasance a tsakiyar matsayi, don garaya na Celtic, karanta a nan:  Levers, yadda ake kunna garaya

  • Ana gano kowane bayanin kula da wasiƙarsa.

A - da 

B (H) - ina

daga - zuwa

D -re

E -ni

F – fa

G - gishiri

  • Idan kuna kunna garaya "a kan becars", to kada a sami wasu alamun kusa da haruffa. 
  • Alamomi na iya bayyana kusa da haruffa:

# – kaifi 

b - lebur

Idan sun bayyana lokacin da garaya ta kasance "a kan becars", to, wani abu ya ɓace. 

Bari mu kalli misali don kirtani A (la) :

Idan an kunna kirtani daidai, triangles na sama da na ƙasa za su zo daidai (wani lokaci akan masu gyara šaukuwa zaka iya saduwa da kibiya maimakon ƙananan triangle, amma ma'anar ta kasance iri ɗaya)

Don haka: kirtani la ( A ), babu ƙarin alamun, don haka komai yana da kyau, za ku iya matsawa zuwa kirtani na gaba.

Yadda ake kunna garaya

  • Lambar da ke kusa da wasiƙar tana nuna adadin octave, amma yawanci ba shi da ma'ana don kallonsa, a kan garaya suna ƙididdige garaya bisa ga "harp", kuma masu kunnawa na duniya ne, don haka kada ku kula da su. lambar.

Idan kirtanin ya yi tsayi da yawa, amma ƙananan triangle za a matsa zuwa dama: 

Yadda ake kunna garaya

 

 Idan kirtani tayi ƙasa da ƙasa, za a matsar da ƙananan triangle zuwa hagu:

Yadda ake kunna garaya

 

Abin da za a yi idan wasu alamun sun bayyana kusa da wasiƙar A:

  • Ab – Maimakon A , mai gyara zana  A da a b   alamar - wannan yana nufin cewa kirtani "A" an daidaita shi da ƙasa sosai, kuna buƙatar cire shi mafi girma. (A hankali, duba cewa wannan shine ainihin kirtani A, kuma ba, misali, gishiri)
  • G # Maimakon A , mai kunnawa kuma zai iya zana G# (string na baya) - wannan daidai yake da Ab , daban-daban tuners iya zana daban-daban. 

Yadda ake kunna garaya

 

  • maimakon A , mai gyara zana A da alamar #  wannan yana nufin cewa an daidaita kirtani sosai (rabin mataki), kuna buƙatar rage shi. (Ku kula, mu fara kallon alamar, sannan a kan kibiya).

Yadda ake kunna garaya

Ga sauran kirtani, komai iri ɗaya ne, kawai za a sami wasu haruffa.

Darasi Da Yadda Ake Harba

Leave a Reply