Hiroyuki Iwaki (Iwaki, Hiroyuki) |
Ma’aikata

Hiroyuki Iwaki (Iwaki, Hiroyuki) |

Iwaki, Hiroyuki

Ranar haifuwa
1933
Ranar mutuwa
2006
Zama
shugaba
Kasa
Japan

Hiroyuki Iwaki (Iwaki, Hiroyuki) |

Duk da kuruciyarsa, Hiroyuki Iwaki babu shakka shi ne ya fi shahara kuma ya fi yawan yin madugu na Jafananci a gida da waje. A kan fosta na manyan wuraren shagali a Tokyo, Osaka, Kyoto da sauran biranen Japan, da kuma yawancin ƙasashe a Turai, Asiya da Amurka duka, sunansa, a matsayin mai mulkin, yana kusa da sunayen marubutan zamani, da farko. Jafananci. Iwaki mai tallata wakokin zamani ne mara gajiyawa. Masu suka sun ƙididdige cewa a tsakanin 1957 zuwa 1960, ya gabatar da masu sauraron Jafanawa zuwa kusan ayyuka 250 waɗanda suka saba musu.

A cikin 1960, zama darektan zane-zane kuma babban mai gudanarwa na mafi kyawun ƙungiyar makaɗa ta NHC a cikin ƙasar, Kamfanin Watsa Labarun Japan, Iwaki ya haɓaka ayyukan yawon shakatawa da kide-kide. A kowace shekara yana ba da kide-kide da yawa a manyan biranen Japan, yawon shakatawa a ƙasashe da yawa tare da tawagarsa kuma shi kaɗai. Ana gayyatar Iwaki akai-akai don halartar bukukuwan kiɗa na zamani da ake gudanarwa a Turai.

Bugu da ƙari, sha'awar kiɗa na zamani ba ya hana mai zane-zane don jin dadi sosai a cikin babban tarihin gargajiya, wanda masu sukar Soviet suka lura a yayin wasan kwaikwayon da ya yi a biranen kasarmu. Musamman, ya gudanar da Symphony na biyar na Tchaikovsky, Sibelius na biyu, na Uku na Beethoven. Mujallar “Soviet Music” ta rubuta: “Ba a tsara dabarunsa don nuna ƙwazo ba. Sabanin haka, motsin madugu na rowa ne. Da farko ma ya zama kamar sun kasance masu tawali'u, ba su isa ba. Duk da haka, maida hankali na bude sashe na farko na biyar Symphony, da alertness kawai "a saman" na kwantar da hankula, a zahiri agitated pianissimo a cikin babban jigo, da sha'awar tilasta a cikin Allegro nuni ya nuna cewa muna da master. wanda ya san yadda za a isar da duk wani niyya ga ƙungiyar makaɗa, mai fasaha na gaske - mai zurfi, tunani mai iya shiga ta hanya ta musamman a cikin ciki, wanda shine ainihin kidan da ake yi. Wannan mai fasaha ne na yanayi mai haske kuma, watakila, har ma ya karu da motsin rai. Kalmominsa sau da yawa yana da ƙarfi, ya fi karkata fiye da yadda kuke tsammani. Ya kyauta, fiye da yadda muke yi, ya bambanta taki. Kuma a lokaci guda, tunaninsa na kiɗa yana da tsari sosai: Iwaki yana da dandano da jin dadi.

L. Grigoriev, J. Platek, 1969

Leave a Reply