Daniil Yurievich Tyulin (Tyulin, Daniil) |
Ma’aikata

Daniil Yurievich Tyulin (Tyulin, Daniil) |

Tulin, Daniel

Ranar haifuwa
1925
Ranar mutuwa
1972
Zama
shugaba
Kasa
USSR

Tsibirin 'yanci… Sabunta juyin juya hali ya shafi dukkan bangarorin rayuwa bayan kafa ikon mutane a Cuba. An riga an yi abubuwa da yawa don haɓaka al'adun ƙasa, gami da ƙwararrun kiɗan. Kuma a cikin wannan yanki Tarayyar Soviet, mai gaskiya ga aikinta na duniya, tana taimakon abokai na nesa daga Yammacin Yammacin Turai. Yawancin mawakanmu sun ziyarci Cuba, kuma tun daga Oktoba 1966, madugu Daniil Tyulin ya jagoranci ƙungiyar mawaƙa ta Cuban National Symphony Orchestra kuma ya gudanar da darasi na gudanarwa a Havana. Ya yi abubuwa da yawa don haɓaka haɓakar ƙungiyar. An taimaka masa ta hanyar kwarewar da ya tara a cikin shekaru masu yawa na aiki mai zaman kanta tare da wasu mawakan Soviet.

Bayan ya yi karatu a Makarantar Kida ta Shekara Goma a Leningrad Conservatory, Tyulin ya kammala karatunsa daga Makarantar Koyon Soja ta Kapellmasters (1946) kuma har zuwa 1948 ya yi aiki a matsayin jagoran soja a Leningrad da Tallinn. Bayan demobilization Tyulin ya yi karatu tare da I. Musin a Leningrad Conservatory (1948-1951), sa'an nan ya yi aiki a Rostov Philharmonic (1951-1952), shi ne mataimakin shugaba a Leningrad Philharmonic (1952-1954), ya jagoranci kade-kade na kade-kade. Gorky (1954-1956). Sa'an nan kuma ya shirya a Nalchik da m sashi na shekaru goma na art da wallafe-wallafe na Kabardino-Balkarian ASSR a Moscow. A cikin digiri na biyu makaranta na Moscow Conservatory Leo Ginzburg (1958-1961) shi ne shugabanta. A kara m aiki na mawaƙa yana da alaka da Moscow Regional Philharmonic Orchestra (1961-1963) da kuma Kislovodsk Symphony Orchestra (1963-1966; shugaban gudanarwa). A Gasar Gudanarwa ta II All-Union (1966) an ba shi kyauta ta biyu. Da yake tsokaci game da wannan taron, M. Paverman ya rubuta a cikin mujallar Musical Life cewa: “An bambanta Tyulin da kyakkyawar fahimtar kiɗa, da ikon kewaya salo dabam-dabam, da ƙwarewa wajen yin aiki tare da ƙungiyar makaɗa.”

L. Grigoriev, J. Platek, 1969

Leave a Reply