Zaɓin synthesizer don masu farawa
Articles

Zaɓin synthesizer don masu farawa

Mutane da yawa za su so su koyi yadda ake kunna piano amma ba su san inda za su fara ba. Kyakkyawan zaɓi zai kasance mai haɗawa – ƙaramin kayan kida na madannai na lantarki. Zai ba ku damar koyon abubuwan yau da kullun na kunna piano da haɓaka ƙwarewar kiɗan ku.

A cikin wannan labarin - shawarwari masu amfani don zaɓar mai haɗawa da kuma bayyani na mafi kyawun samfura don dalilai daban-daban.

Bita da kimanta mafi kyawun masu haɗawa don masu farawa

Dangane da sake dubawa na ƙwararru da sake dubawa na abokin ciniki, mun shirya muku ƙimar mafi inganci da nasara hada-hada samfura.

Mafi kyawun yara

Na yara hada-hada , a matsayin mai mulkin, ƙananan ƙananan, ƙananan maɓalli da ƙananan ayyuka suna da halaye. Samfura don yaran da ke karatu a makarantar kiɗa suna da cikakken maɓalli da babban saitin ayyuka.

Kula da waɗannan samfuran:

Casio SA-78

  • dace da yara daga shekaru 5;
  • 44 ƙananan maɓalli;
  • akwai metronome;
  • maɓalli masu dacewa da maƙala don ɗauka;
  • 100 muryoyin , 50 Rakiya ta atomatik ;
  • Farashin: 6290 rubles.

Zaɓin synthesizer don masu farawa

Casio CTK-3500

  • babban abin koyi ga manyan yara da matasa;
  • 61-keyboard, touch m;
  • polyphony 48 bayanin kula;
  • reverb, transposition , metronome;
  • sarrafa farar ruwa;
  • ikon haɗa fedals;
  • 400 muryoyin , 100 Rakiya ta atomatik ;
  • koyo tare da alamar rubutu na dama da yatsunsu;
  • Farashin: 13990 rubles.

Zaɓin synthesizer don masu farawa

Mafi kyau don koyo sabon shiga

Masu hada sinadarai don masu farawa suna sanye take da cikakken maɓalli mai girma (maɓallai 61 akan matsakaita), suna da cikakken saitin ayyuka masu mahimmanci da yanayin horo. Ga wasu mafi kyawun samfura:

Medeli M17

  • m farashin-ingancin rabo;
  • polyphony murya 64;
  • 390 muryoyin kuma 100 Rakiya ta atomatik Salo ;
  • mahaɗin da aikin mai rufin salon;
  • 110 ginannun waƙoƙin waƙa don koyo;
  • Farashin: 12160 rubles.

Zaɓin synthesizer don masu farawa

Casio CTK-1500

  • zaɓi na kasafin kuɗi don masu farawa;
  • 120 muryoyin da Salo 70;
  • 32-murya polyphony ;
  • aikin ilmantarwa;
  • tsayawar kiɗan ya haɗa;
  • Farashin: 7999 rubles.

Zaɓin synthesizer don masu farawa

Yamaha PSR-E263

  • m, amma samfurin aiki;
  • akwai arpeggiator da metronome;
  • yanayin horo;
  • 400 kan sarki ;
  • Farashin: 13990 rubles.

Zaɓin synthesizer don masu farawa

Yamaha PSR-E360

  • dace da duka masu farawa da ƙwararrun mawaƙa;
  • 48-murya polyphony ;
  • mahimmancin hankali da tasirin maimaitawa;
  • 400 muryoyin da nau'ikan 130 mota rakiya ;
  • akwai mai daidaitawa;
  • aikin rikodin waƙa;
  • shirin horo na darussa 9;
  • Farashin: 16990 rubles.

Zaɓin synthesizer don masu farawa

Mafi kyau ga masu sana'a

Professional masana'anta ana bambanta su ta hanyar maɓalli mai tsawo (daga maɓallan 61 zuwa 88), cikakken kewayon ƙarin ayyuka ( duk da arpeggiator, mai ɗaukar hoto , samfuri , da sauransu) da ingancin sauti mai inganci. Misalan samfura masu daraja siyayya:

Roland FA-06

  • Makullin 61;
  • nuni LCD launi;
  • 128-murya polyphony ;
  • reverb, vocoder, matsi na maɓalli;
  • cikakken saitin masu sarrafa sauti, masu haɗawa da musaya;
  • Farashin: 81990 rubles.

Zaɓin synthesizer don masu farawa

Farashin PA600

  • Makullin 61;
  • 950 muryoyin , 360 Salon Rakiya;
  • 7 inch taba garkuwa;
  • polyphony murya 128;
  • aikin transposition;
  • feda ya hada da;
  • Farashin: 72036 rubles.

Zaɓin synthesizer don masu farawa

Kurzweil PC3LE8

  • wannan samfurin yana kusa da zai yiwu zuwa piano mai sauti;
  • Maɓallai masu nauyi 88 ​​da aikin guduma;
  • cikakken multitibraality;
  • akwai duk masu haɗin da ake bukata;
  • Farashin: 108900 rubles.

Zaɓin synthesizer don masu farawa

Ƙarin samfura masu ban sha'awa

Farashin LK280

  • wani zaɓi mai ban sha'awa ga waɗanda ke nazarin kiɗa
  • Maɓallai 61 tare da matsi mai hankali;
  • koyawa tare da maɓallan baya;
  • polyphony 48 bayanin kula;
  • mai ɗaukar hoto , editan salo da kuma arpeggiator;
  • cikakken saitin masu haɗawa;
  • Farashin: 22900 rubles.

Zaɓin synthesizer don masu farawa

Roland GO: Keys Go-61K

  • wani zaɓi mai dacewa don amfani da tafiya mai aiki;
  • Makullin 61;
  • 500 kan sarki da kuma polyphony 128 murya.
  • m jiki da haske nauyi;
  • bluetooth don sadarwa mara waya tare da wayar hannu;
  • baturi mai ƙarfi;
  • masu magana mai ƙarfi;
  • Farashin: 21990 rub.

Zaɓin synthesizer don masu farawa

Kuna iya samun ƙarin cikakkun bayanai game da waɗannan da sauran samfuran synthesizers a cikin mu catalog .

Tips da ma'aunin zaɓi

Lokacin zabar mai haɗawa , kuna buƙatar sanin waɗanne dalilai kuke buƙatar wannan kayan aikin - azaman abin wasan yara, don ilimi, ko don ayyukan kiɗan ƙwararru. Mafi mahimmancin ma'auni sune:

Lamba da girman maɓalli

Yawanci, hada-hada madannin madannai sun kai octaves 6.5 ko ƙasa da haka. A lokaci guda, kuna iya yin wasa a cikin da ba za a iya shiga ba lectures godiya ga aikin transposition, wanda "canza" sauti iyaka . Lokacin zabar kayan aiki, kuna buƙatar ci gaba daga buƙatun ku. Don yawancin dalilai, maɓalli 61, octave biyar synth yana da kyau, amma ga hadaddun guda, ƙirar maɓalli 76 ya fi kyau.

Lokacin sayen synthesizer, kuma ga yara ƙanana, yana da kyau a zaɓi zaɓi tare da maɓallai da aka rage, amma kuna buƙatar gaske koyan kiɗan riga akan maɓalli mai cikakken ƙarfi.

Hankalin Matsi da Nau'in Tauri

Masu hada sinadarai tare da wannan fasalin yana ba da amsa ga yadda kuke kunna maɓallai kuma ku ƙara sauti ko natsuwa dangane da ƙarfin bugun maɓalli, don haka sautin yana fitowa "a raye". Saboda haka, yana da kyau a zabi samfurin tare da maɓallan "aiki".

Samfura masu maɓallai marasa hankali sun dace kawai azaman abin wasan yara ko don koyon tushen kiɗan.

Taurin makullin, bi da bi, na iya zama nau'i uku:

  • maɓallai marasa nauyi ba tare da juriya ga latsawa ba (akwai akan ƙirar yara da kayan wasan yara);
  • maɓalli masu nauyi, masu ƙarfi (masu kyau ga masu farawa da masu son)
  • mai nauyi, kama da piano na gargajiya (na ƙwararru).

Karin ayyuka

Ayyukan ilmantarwa

Ayyukan ilmantarwa yana sauƙaƙa da sauri don koyon yadda ake kunna kayan aiki. Don wannan, ana amfani da nuni don nuna wa ɗalibin jerin bayanan da ake so, kuma akan wasu samfuran ana shigar da hasken baya na makullin. Hakanan yana da mahimmanci a sami metronome wanda ke saita rhythm. Mai haɗawa tare da yanayin koyo babban zaɓi ne ga masu farawa.

Karin magana

Ƙarin muryoyin a polyphony yana da , ƙarin bayanin kula suna sauti a lokaci guda. Idan ba ku buƙatar tasirin sauti, muryoyin 32 za su wadatar. 48-64-murya polyphony za a buƙaci lokacin amfani da tasiri da mota rakiya a. Ga masu sana'a, polyphony har zuwa muryoyin 128 ya fi dacewa.

Rakiya ta atomatik

The mota rakiya Aiki yana ba ka damar rakiyar kunna kayan aiki tare da waƙar waƙa, wanda ke sauƙaƙa aikin don mawaƙin da ba shi da kwarewa.

Adadin muryoyin

Kasancewar ƙarin kan sarki ba da synthesizer iya kwaikwayon sautin sauran kayan aikin. Wannan fasalin yana da amfani ga mawaƙa da ke aiki a ɗakin studio kuma ya dace da nishaɗin yara. Ga waɗanda suke koyon yin wasan hada-hada , babban adadin kan sarki ba lallai bane.

Maimaitawa

Tasirin reverb akan ah hada-hada yana kwaikwayi ruɓar yanayin sautin maɓallan, kamar akan piano mai sauti.

Mai Sanyawa

Wannan aikin yana ba ku damar kunna takamaiman haɗin bayanin kula ta latsa maɓalli ɗaya.

mai ɗaukar hoto

Wannan shine ikon yin rikodin kiɗa don sake kunnawa a baya.

haši

Kula da kasancewar jackphone - wannan zai ba ka damar kunna kayan aiki a kowane lokaci na rana ba tare da damun wasu mutane ba. Masu son son gani da ƙwararru kuma za su sami layi, Reno abubuwan shigarwa (waɗanda ke wuce siginar sauti ta waje ta cikin kayan aiki) da abubuwan USB / MIDI don sarrafa sauti akan PC.

Food

Mafi kyawun zaɓi shine ikon yin amfani da wutar lantarki duka daga mains da daga batura, amma duk ya dogara da inda kuma yadda kuke shirin amfani da shi. da synthesizer .

girma

Ga yara, ya fi kyau saya mafi nauyi hada-hada har zuwa 5 kg. Ga wadanda sukan dauka da synthesizer tare da su, yana da kyau a zabi samfurin da bai wuce 15 kg ba. Kayan aikin ƙwararru yawanci suna da nauyi mai ban sha'awa.

Tambayoyi (tambayoyin da ake yi akai-akai)

Wanne hada-hada masana'antun ne mafi kyau?

Mafi inganci masana'anta Ana samar da samfuran kamar Casio, Yamaha, Roland, Korg, Kurzweil. Idan kuna buƙatar ƙirar kasafin kuɗi, ya kamata ku kuma kula da samfuran kamar Denn, Medeli, Tessler.

Ya kamata ku sayi mai tsada hada-hada a matsayin kayan aikin ku na farko?

Ana siyan samfuran da ke da tsada sosai if kun riga kun san yadda ake wasa da hada-hada kuma ka tabbata kana son ci gaba da yin kiɗa. Ya kamata masu farawa su tsaya a samfuran kasafin kuɗi da ɓangaren farashi na tsakiya.

Girgawa sama

Yanzu kun san abin da za ku nema lokacin zabar mai haɗawa domin horo. Da farko, ya kamata ku ci gaba daga buƙatun ku da kasafin kuɗi don kada ku wuce gona da iri na ayyukan da ba dole ba - sannan ku na farko. hada-hada zai kawo kyawawan motsin zuciyarmu kuma ya gabatar da ku zuwa duniyar sihiri na kiɗa.

Leave a Reply