Zaɓin guitar bass
Yadda ake zaba

Zaɓin guitar bass

Lokacin zabar guitar bass, kuna buƙatar jagora, da farko, ta dalilinsa. Wato, ga waɗanne dalilai za a yi amfani da shi:

- don yin wasa a gida,

- don kunna jazz ko abubuwan haɗin blues,

- don kiɗan rock mai nauyi.

Hakanan ya kamata ku yi la'akari da ƙayyadaddun abubuwan da ake yi, tunda bass guitar na iya kasancewa tare da kirtani huɗu, biyar, shida ko fiye. Ilimin ilimin lissafi na mai wasan kwaikwayo kuma yana da mahimmanci: jinsi, nau'in nauyi, tsawo kuma, mafi mahimmanci, girman hannun da damuwa na oni , yatsunsu.

Zaɓin guitar bass

 

Don haka, alal misali, guitar kirtani 6 ya dace da 'yan wasan maza tare da fitattun damar iya yin jiki, tun da nisa na wuyansa zai iya kaiwa 10 cm a allon sauti. Farashin bass guitar ya bambanta dangane da masana'anta, adadin kirtani, kayan da aka yi amfani da su, nau'in abin da aka makala wuyansa, da siffar.

Gitarar Yamaha sun fi sigar gargajiya kuma suna iya gamsar da buƙatun kowane mawaƙi dangane da farashi da inganci. Fender bass model ne almara, su ne mafi alhẽri ga wasa melodic jazz -type music , Farashin category na wadannan gitas yawanci mafi girma saboda dole ne ka biya domin iri. Amma guitars "BC Rich" da "Ibanez" sun shahara saboda nau'ikan nau'ikan su da sautin ƙarfe mai ƙarfi, don haka sun fi dacewa da wasan dutse mai wuya.

Amma ga ainihin guitars, wannan shine kayan da ake yin guitar, ta hanyar ko wuyansa, lamba da ingancin pickups. Don haka gitar da aka yi da katako mai kauri da nauyi, irin su ash ko mahogany (wanda ake kira mahogany) suna da madaidaicin sautin sauti, wanda ke ba su sauti mai tsauri.

An yi imani da cewa jikin guitar mai kyau ya kamata a yi shi daga itace guda ɗaya, kuma kada a lika shi. Yawaitar splicing lokacin wasa na iya haifar da sautin da bai dace ba lokacin da ɗaya, biyu ko fiye da bayanin kula ba su da kyau. Guitar da aka yi daga katako masu matsakaicin yawa kamar maple ko alder, da kuma katako mai laushi irin su linden ko ash, suna da matukar buƙata saboda haske da zurfin sautin kiɗan da aka kunna.

 

Zaɓin guitar bass

 

Dole ne in ce yawancin mawaƙa suna amfani da gita da aka yi da nau'in itace masu matsakaicin yawa. Gibson gita, alal misali, an yi su ne da gangan daga nau'ikan itace daban-daban. Ana ɗaukar mahogany don ƙananan ɓangaren sautin sauti, kuma an yi babban ɓangaren sautin daga maple ko alder. Don haka, ana samun sautin guitar na musamman.

Lokacin amsa tambayar inda za ku sayi guitar, kuna buƙatar la'akari da matakin wayewar ku. ƙwararrun mawaƙa waɗanda suka kware sosai a cikin duk wasu ɓangarori na samar da guitar bass sun fi son yin odar gita ta hanyar Intanet don kar a biya su fiye da kima. Masu farawa, a gefe guda, sun fi son shaguna tare da masu ba da shawara, inda za su iya rike kayan aiki a hannunsu kuma suna wasa da shi, sun sami shawara daga masu sayarwa.

Kuna buƙatar kula da na'urori masu auna firikwensin ko pickups, kamar yadda ake kiran su. Akwai guda ɗaya - karban da ke samar da kewayon sauti na sama da humbucker - karba mai dauke da coils guda biyu, wanda galibi ke samar da bayanan bass a wurin fitarwa. Farashin da ingancin na'urori masu auna firikwensin suna da alaƙa kai tsaye. Dangane da abin da ya gabata, lokacin zabar gitar bass, duk maki ya kamata a yi la’akari da su, kula da ƙananan abubuwa.

Leave a Reply