Juya sarewa ga masu farawa
Articles

Juya sarewa ga masu farawa

Shekaru da yawa da suka wuce, an yi imanin cewa koyon yin amfani da kayan aikin iska zai iya farawa ne kawai a cikin shekaru 10. An zana waɗannan shawarwari bisa gardama kamar ci gaban haƙoran matashin kayan aiki, yanayinsa da kuma samun kayan aiki. a kasuwa, wadanda ba su dace da mutanen da suke son fara koyo ba kafin su kai shekaru goma. A halin yanzu, duk da haka, matasa da matasa sun fara koyon yin sarewa.

Ana buƙatar kayan aikin da suka dace don ƙanana, saboda wani dalili maras muhimmanci - galibi hannayensu suna da ɗan gajeren gajere don jurewa da buga sarewa. Tare da su a hankali, masana'antun kayan aiki sun fara samar da na'ura mai rikodi tare da katako mai lankwasa. A sakamakon haka, sarewa ya fi guntu kuma ya fi "a cikin" isa ga ƙananan hannaye. An ƙera ƙwanƙwasa a cikin waɗannan kayan aikin don ƙara jin daɗin yin wasa ga yara. Har ila yau, ba a sanya filayen trill a cikin su ba, godiya ga abin da sarewa ke zama ɗan haske. Anan akwai shawarwarin kamfanonin da ke samar da kayan kida ga yara da ƴan ƙaramar ɗalibai waɗanda suka fara koyon buga sarewa.

New

Kamfanin Nuvo yana ba da kayan aikin da aka tsara don ƙarami. Ana kiran wannan samfurin jFlute kuma an yi shi da filastik. Yana da cikakkiyar bayani ga yara, saboda suna iya ɗaukar kayan aiki cikin sauƙi ta hanyar mayar da hankali kan daidaitawar hannayensu akan shi. Kan mai lanƙwasa yana rage tsawon kayan aikin don kada yaron ya shimfiɗa hannuwansa ta hanyar da ba ta dace ba don isa ga kowane gefe. Wannan aikace-aikacen cikakke ne ga sauran samfuran sarewa masu wucewa. Wani ƙarin fa'idar wannan kayan aikin shine rashin ɓangarorin trill, wanda ke sa sarewa ta yi haske.

Nuvo koyon sarewa, tushen: nuvo-instrumental.com

Jupiter

Jupiter ya yi alfahari da kayan aikin hannu sama da shekaru 30. Samfuran asali, waɗanda aka yi niyya don ɗaliban da suka fara koyon kunna kayan aiki, kwanan nan sun shahara sosai.

Ga kadan daga cikinsu:

JFL 313S - kayan aiki ne da jikin da aka yi da azurfa, yana da kai mai lankwasa wanda ke sauƙaƙa wa yara ƙanana yin wasa, haka kuma an sanye shi da rufaffiyar lapels. (A kan busa sarewa, mai kunnawa yana rufe ramukan da yatsansa. Wannan yana sauƙaƙe daidaitaccen matsayi na hannun, kuma yana ba ku damar kunna sautunan kwata da glissandos. cewa faifan gaba ɗaya an rufe su, wanda ya sa koyo ya fi dacewa. ga mutanen da ba su da tsayin yatsan da ba daidai ba yana da sauƙi a buga sarewa tare da rufaffiyar murfi. Ma'aunin wannan kayan aiki ya kai sautin D.

JFL 509S - Wannan kayan aiki yana da siffofi iri ɗaya kamar samfurin 313S, amma kai yana angled a cikin nau'i na alamar "omega".

JFL 510ES - kayan aiki ne da aka yi da azurfa tare da kullun "omega" mai lankwasa, a cikin wannan samfurin kuma an rufe kullun, amma ma'auninsa ya kai sautin C. Wannan sarewa yana amfani da abin da ake kira E-mechanics. Wannan bayani ne wanda ke sauƙaƙe wasan E sau uku, wanda ke taimakawa wajen daidaita shi.

JFL 313S mai ƙarfi Jupiter

Trevor J. James

Kamfani ne da ya shafe shekaru 30 yana aiki a kasuwannin duniya na kayan kade-kade kuma ana daukarsa a matsayin daya daga cikin manyan kamfanoni da ake girmamawa da suka kware wajen kera iskar itace da tagulla. Tayinsa ya haɗa da sarewa masu jujjuyawa a farashi daban-daban kuma an yi niyya don matakan ci gaba daban-daban na masu yin kayan aiki.

Ga biyu daga cikinsu an yi nufin koyo ga ƙarami:

3041 EW - shi ne mafi sauƙi samfurin, yana da jikin da aka yi da azurfa, E-mechanics da rufaffiyar murfi. Ba a sanye shi da kai mai lankwasa ba, don haka ya kamata a saya don wannan samfurin idan ya cancanta.

3041 CDEW - Kayan aikin da aka yi da azurfa tare da kai mai lankwasa, kuma ya zo tare da kai tsaye a haɗe zuwa saitin. An sanye shi da kayan aikin E-mechanics da G flap mai tsawo (tsaɗaɗɗen G flap yana sa matsayi na hannun hagu ya fi sauƙi a farkon. Ga wasu mutane, duk da haka, ya fi dacewa don kunna sarewa tare da G jeri, matsayi na hannu. ya fi na halitta. G yana cikin layi madaidaiciya).

Trevor J. James, tushen: muzyczny.pl

Roy Benson

Alamar Roy Benson alama ce ta sabbin kayan kida a farashi mai arha fiye da shekaru 15. Kamfanin Roy Benson, tare da ƙwararrun mawaƙa da mashahuran masu yin kayan aiki, ta yin amfani da ra'ayoyin ƙirƙira da mafita, suna ci gaba da ƙoƙarin cimma cikakkiyar sauti wanda zai ba kowane ɗan wasa damar tabbatar da shirin kiɗan su na gaskiya.

Ga wasu shahararrun samfuran wannan alamar:

FL 102 - samfurin da aka tsara don koyan yara ƙanana. Kai da jiki an yi musu farantin azurfa kuma an lanƙwasa kai don sauƙin sanya hannaye akan kayan aiki. Ya sauƙaƙa makanikai (ba tare da E-mechanics da trill flaps ba). Ginin kayan aikin, wanda aka daidaita musamman ga yara, yana da ƙafar ƙafa, wanda ya fi guntu 7 cm fiye da daidaitattun ƙafa. An sanye shi da matashin kai na Pisoni.

FL 402R - yana da kai mai farantin azurfa, jiki da makanikai, flaps ɗin da aka yi da ƙugiya na Inline, watau G flap ɗin yana cikin layi tare da sauran flaps. An sanye shi da matashin kai na Pisoni.

FL 402E2 - ya zo cikakke tare da kawuna biyu - madaidaiciya kuma mai lankwasa. Dukkanin kayan aikin an yi shi da azurfa, wanda ke ba shi kyan gani. An sanye shi da ɓangarorin ƙwanƙwasa na halitta da injiniyoyi na E-mechanics. Pisoni matashin kai.

kawasaki

Samfuran sarewa na makaranta na YAMAHA misali ne na gaskiyar cewa ko da kayan aiki marasa tsada na iya biyan bukatun ɗalibai da malamai. Suna da kyau sosai, suna raira waƙa da tsabta, suna da ingantattun injiniyoyi masu dacewa waɗanda ke ba da damar daidaita tsarin wasan, haɓaka damar fasaha da repertoire da wayar da kan matashin ɗan wasan kayan aiki zuwa ga timbre da shigar da sauti.

Ga wasu samfura da alamar Yamaha ta gabatar:

YRF-21 - sarewa ce mai jujjuyawa da aka yi da filastik. Ba shi da murfi, buɗewa kawai. An yi niyya don koyo ta ƙananan yara saboda tsananin haske.

Jerin 200 yana ba da ƙirar makaranta guda biyu da aka tsara don matasa masu tsalle-tsalle.

Wadannan su ne:

YFL 211 - kayan aiki sanye take da E-mechanics, yana da rufaffiyar murfi don sauƙaƙe sautin sauti, yana da ƙafar C, (a kan sarewa da ƙafar H za mu iya yin ƙaramin h. H ƙafa kuma yana sa sautin sama da sauƙi, amma sarewa da ƙafar H suna da sauƙi. ya fi tsayi, godiya ga abin da yake da iko don aiwatar da sauti, yana da nauyi kuma, a farkon koyo ga yara, maimakon ba da shawarar).

YFL 271 - wannan samfurin yana da buɗaɗɗen flaps, an yi shi ne don ɗaliban da suka riga sun fara hulɗa da kayan aiki, an kuma sanye shi da E-mechanics da C-foot.

YFL 211 SL - Wannan kayan aikin yana da duk fasalulluka na magabata, amma an sanye shi da bakin azurfa.

Summation

Kuna buƙatar yin tunani a hankali game da siyan sabon kayan aiki. Kamar yadda aka sani gabaɗaya, kayan aikin ba su da arha (farashin sabbin sarewa mafi arha suna kusan PLN 2000), kodayake wani lokacin ana iya samun sarewa da aka yi amfani da su a farashi mai ban sha'awa. Mafi sau da yawa, duk da haka, waɗannan kayan aikin sun ƙare. Zai fi kyau a saka hannun jari a cikin bututun ingantaccen kamfani wanda za mu iya yin wasa na aƙalla ƴan shekaru. Da zarar kun yanke shawarar cewa kuna son siyan kayan aiki, duba kasuwa kuma ku kwatanta samfuran daban-daban da farashin su. Yana da kyau idan za ku iya gwada kayan aiki kuma ku kwatanta sarewa daban-daban da juna. Zai fi kyau kada a bi kamfani da nau'ikan da sauran 'yan wasan sarewa suke da su, saboda kowa zai yi sarewa daban. Dole ne a duba kayan aikin da kanka. Dole ne mu yi wasa da shi cikin kwanciyar hankali kamar yadda zai yiwu.

Leave a Reply