Cakuda akan belun kunne
Articles

Cakuda akan belun kunne

Akwai dalilai da yawa don haɗa kiɗa akan belun kunne. Duk da yake akwai contraindications ga irin wannan aikin. Amma a ƙarshe - menene gaskiya, kuma menene kawai tatsuniya?

Labari na ɗaya - babu haɗin da aka yi akan belun kunne zai yi kyau. Gaskiyar ita ce, kowane haɗuwa ya kamata ya yi aiki a kan tsarin tsarin magana iri-iri - daga ƙananan ƙwanƙwasa, tsarin mota zuwa manyan sitiriyo na sitiriyo. Hakanan gaskiya ne kafin mu fara aiki, yakamata ku yi abin da kuke so "koyarwa" sauraron sauraro - wato, yin amfani da su don sauraron kiɗa daban-daban da injiniyoyin sauti daban-daban suka yi. Godiya ga wannan kawai mun sami damar sanin yadda lasifika ke watsa mitoci da daidaitawa zuwa ɗakin da muke amfani da su - gaskiyar cewa muna siyan jita-jita akan farashi mai tsada ba yana nufin cewa sakamakonmu zai inganta ta gwargwadon yadda zai yiwu akan tabo.

Haka yake tare da belun kunne - idan mun yi aiki da yawa a kansu, sauraron waƙoƙin, sanin fa'idodin su da rashin amfani, za mu iya haifar da haɗin kai daidai - wanda, bayan duba tsarin sauraron da ya fi girma, zai kasance. kawai sauti mai kyau ko zai buƙaci ƴan gyara.

Cakuda akan belun kunne
Yin amfani da belun kunne a lokacin haɗuwa ba a haramta ba - yana da kyau a gwada aikin ku a kansu.

Labari na biyu - Wayoyin kunne suna dagula tunanin wasan kwaikwayo Gaskiya ne - lokacin aiki tare da belun kunne, a mafi yawan lokuta muna ware mu daga duniyar da ke kewaye da mu kuma godiya ga cewa tasirin panorama ya zama mafi muni - kuma saboda haka kowane motsi na kayan aiki a cikin panorama ya bayyana. Lokacin sauraron lasifika, muna da tabbas ga duk tunanin sauti daga bango da yanayin jin ɗan adam - don haka - ba za mu taɓa cimma cikakkiyar rabuwar sitiriyo ba kamar yadda yake a cikin yanayin belun kunne. Ka tuna cewa yawancin mutane za su saurari kayan a kan masu magana na waje kuma yana da mahimmanci don duba cakuduwar mu a kan nau'o'in masu magana daban-daban don daidaita yanayin panorama.

Labari na uku - belun kunne yana haskaka kurakurai a cikin rikodin Wannan kyakkyawar fa'ida ce ta wannan tsarin sauraron. Fiye da sau ɗaya, lokacin duba gauraya a kan belun kunne, na sami damar ji sosai - amma koyaushe kayan tarihi waɗanda aka ƙirƙira yayin rikodin kuma ana buƙatar cire su - amma ba a ji su a kan masu saka idanu "manyan"!

Ba labari bane, amma yana da mahimmanci cewa… … Kada ku saurari aikinmu akan belun kunne da girma mai girma. Sauran - wannan kuma ya shafi masu saka idanu, amma yana da mahimmanci a cikin yanayin belun kunne. Baya ga fannin kiwon lafiya - bayan haka, kun san yadda sauƙi yake lalata jin ku (tare da girmamawa musamman akan belun kunne na cikin kunne) samun komai "ba a kwance" a matsakaicin matakin. An tabbatar da cewa duk da sauti mai ban sha'awa da ƙarfi, kai da kunnuwanmu ba za su iya jure wa irin wannan babban girma na dogon lokaci ba - don haka idan muka zaɓi haɗuwa a kan belun kunne, ana ba da shawarar yin amfani da belun kunne na kunne - su ne. kasa cin zali. Abu na biyu mai mahimmanci game da wannan batu shine "abin da ya fi surutu ya fi kyau" - abin takaici, amma a'a. Babban matakin sauraron kawai yana ba da wannan bayyanar - wannan shine yadda ake yin mu kuma wani lokacin kuna son sauraron kiɗa da babbar murya - kuma babu wani laifi a cikin hakan - amma ba yayin haɗuwa ba. Wataƙila kowane injiniyan sauti ya sami wannan tasirin kuma bayan ɗan lokaci zai yarda cewa lokacin da haɗuwa ya yi shuru mai kyau, zai kuma yi sauti mai kyau - rashin alheri ba wata hanya ba!

Cakuda akan belun kunne
Kodayake yawancin injiniyoyin sauti ba su gane kasancewar belun kunne a cikin ɗakin studio ba, suna iya taimakawa sosai a wasu yanayi.

Ka tuna cewa… Kayan aiki marasa tsada za su yi matsakaicin ƙwararru. Ƙwararrun da aka samu ta hanyar shekaru na aiki ne kawai zai ba ka damar samun sakamako mai kyau - kuma kayan aiki da kayan aikin studio masu sana'a zasu zo tare da lokaci. Hada kiɗa akan belun kunne wani tsari ne da ke ba ka damar samun sakamako mai gamsarwa, kuma babu wani laifi a cikin hakan. Na san mutane da yawa waɗanda ke aiki kawai da belun kunne kuma aikinsu bai bambanta da yawa da waɗanda aka yi akan tsarin sauraron ƙwararru ba. Ka tuna da sauraron kiɗan da yawa kafin fara aiki, aikin sauran injiniyoyin sauti akan belun kunne don hakan zai ba ka damar sanin halayen na'urorin da ake amfani da su a cikin su kuma ta haka ne don daidaitawa da haɓaka mitar su da rashin lahani. Duk da haka, yana da kyau a sami ƙarin hanyoyin sauraro don duba aikin ku kuma daidaita shi don ya yi kyau a kan yawancin na'urorin da ake samuwa a kasuwa - wanda, sabanin bayyanar, aiki ne mai wuyar gaske kuma mai cin lokaci.

Leave a Reply