Yadda za a zabi guitar bass?
Articles

Yadda za a zabi guitar bass?

Samfurin kayan aikin da aka zaɓa zai ba ku damar samun sauti mai kyau, wanda yake da mahimmanci ga kowane mai kunna bass. Sakamakon ƙarshen daidai ya dogara da zaɓi na kayan aiki, don haka ya kamata ku yi la'akari da kowane bangare na ginin gitar ku.

Tarin Marubuta

Ya zuwa yanzu mafi mashahuri bass guitars ne m jiki. Waɗannan kayan aiki ne masu ƙaƙƙarfan jikin itace ba tare da ramukan sauti ba. Akwai kuma gawawwakin ramuka da ramuka, jikkuna masu ramukan sauti. Ƙarshen yana ba da sauti mai kama da bass biyu, kuma tsohon ya zama gada na sonic tsakanin jiki mai ƙarfi da jiki mara kyau.

Yadda za a zabi guitar bass?

Misali na m jiki

Yadda za a zabi guitar bass?

Misalin jiki mai ratsa jiki

Yadda za a zabi guitar bass?

Misalin jiki mara nauyi

Siffar jikin a cikin jiki mai ƙarfi ba ya tasiri sauti sosai, amma yana canja wurin tsakiyar nauyi na kayan aiki kuma yana rinjayar yanayin gani na bass.

Itace

Itacen da aka yi da jiki yana rinjayar sautin bass. Alder yana da mafi daidaiton sauti wanda babu ɗayan zaren da ya fito. Ash yana da sautin bass mai kauri da matsakaicin sauti da fitaccen treble. Sautin maple ya fi wuya kuma ya fi haske. Lemun tsami yana ƙara rabon layin tsakiya. Poplar yana yin haka, yayin da dan kadan yana ƙara matsa lamba a ƙarshen ƙasa. Mahogany ya bambanta kasa da tsakiya. Wani lokaci ana amfani da saman maple akan mahogany don haskaka sautin sa yayin kiyaye bass da tsaka-tsaki. Aghatis yana da irin wannan sautin zuwa mahogany.

Kada ku ruɗe game da sautin guitar bass. Ba koyaushe ƙarin girmamawa ga ƙananan sautunan yana nufin kyakkyawan sakamako na ƙarshe ba. Tare da girmamawa da yawa akan ƙananan mitoci, zaɓin zaɓi da sauraron kayan aikin yana raguwa. An ƙera kunnen ɗan adam don jin matsakaici da ƙananan mitoci fiye da ƙananan mitoci. Sautin bass fiye da kima na iya sa kayan aikin ba su ji a cikin band ɗin, kuma bass ɗin za a ji kawai ta samar da adadi mai yawa na bass. Abin da ya sa sau da yawa bass guitars tare da jikin mahogany suna da humbuckers waɗanda ke jaddada tsaka-tsakin don a ji kayan aikin a kowane yanayi, amma ƙari akan hakan daga baya. Bugu da ƙari, babban bayanin kula yana da mahimmanci yayin amfani da fasaha na klang.

Itacen allon yatsa, watau rosewood ko maple, yana da ɗan tasiri akan sauti. Maple ya ɗan fi sauƙi. Hakanan akwai bass masu allon yatsa ebony. Ana ɗaukar Ebony itace keɓaɓɓen itace.

Yadda za a zabi guitar bass?

Jazz Bass Jikin da aka yi da toka

Yadda za a zabi guitar bass?

Fender Precision Fretless Tare da Ebony Fingerboard

Tsawon ma'aunin

Ma'auni shine 34 ". Wannan shine tsayin da ya dace ga duk 'yan wasan bass ban da waɗanda ke da ƙananan hannaye. Ma'auni mafi girma fiye da 34 "yana da amfani sosai lokacin kunna bass ƙasa da daidaitattun daidaitawa ko kuma lokacin da kake da ƙarin kirtani B (mafi girman kirtani a cikin bass ɗin kirtani biyar ya fi girma kuma yana samar da ƙananan sauti fiye da mafi girman kirtani a cikin basses hudu. ). Ma'aunin ma'auni mai tsayi yana ba da mafi kyawun dorewa ga wannan kirtani. Ko da inch 1 na iya yin babban bambanci. Hakanan akwai bass tare da guntun ma'auni, yawanci 30 "da 32". Godiya ga mafi guntu ma'auni, ƙofofin sun fi kusa da juna. Basses, duk da haka, sun rasa tsawon lalata su. Har ila yau, sautin su ya bambanta, ana ba da shawarar musamman ga magoya bayan tsofaffin sauti (50s da 60s).

Yawan kirtani

Basses yawanci kirtani huɗu ne. Ma'auni ne na duniya da aka sani. Koyaya, idan bayanin kula mafi ƙasƙanci a cikin guitar bass mai kirtani huɗu bai isa ba, yana da daraja samun guitar kirtani biyar wanda zai iya isar da ƙananan bayanan kula ba tare da sake kunnawa ba. Rashin hasara na wannan maganin shine gabaɗaya mafi wahalar wasa (dole ne ku kalli ƙarin kirtani lokaci ɗaya don kada su yi sauti lokacin da ba ku son su) da faɗin wuyansa mara daɗi. Bassan kirtani na XNUMX shine ga waɗanda, ban da ƙaddamar da bakan sauti a ƙasa, kuma suna buƙatar ƙarin sauti a saman. Cikakke ga waɗanda ke amfani da guitar bass azaman kayan aikin gubar. Fretboard a cikin bass ɗin kirtani shida ya riga ya faɗi sosai. Siffofin kirtani takwas suna da alama suna da bakan iri ɗaya da nau'ikan kirtani huɗu, amma kowane kirtani a kan bass ɗin kirtani huɗu yayi daidai da kirtani mai sautin octave mafi girma kuma ana dannawa lokaci guda tare da ƙaramin kirtani mai sauti. Godiya ga wannan, bass yana samun sauti mai faɗi sosai, sabon sauti. Koyaya, kunna irin wannan kayan aikin yana buƙatar aiki.

Yadda za a zabi guitar bass?

Bass mai kirtani biyar

Masu juyawa

An raba masu juyawa zuwa aiki da m. Masu aiki dole ne su kasance masu ƙarfi na musamman (yawanci ta baturi 9V). Godiya a gare su, bass - tsakiyar - gyaran sauti mai girma na iya samuwa akan guitar bass. Suna fitar da sauti maras kyau wanda baya rasa ƙara ba tare da la'akari da salon wasa mai laushi ko tsauri ba. Irin wannan fasalin shine babban matsawa. Passives ba ya buƙatar samun iko na musamman, sarrafa sautin su yana iyakance ga kullin sautin, wanda ke dushewa da haskaka sauti. Yin wasa mai laushi ba shi da ƙaranci, yayin da ake jin wasa mai ƙarfi da ƙarfi fiye da taushi. Don haka waɗannan abubuwan ɗaukar kaya suna da ƙananan matsawa. Siffar da ake kira matsawa ya dogara da dandano. A wasu nau'ikan kiɗan, irin su pop ko ƙarfe na zamani, ana buƙatar tushen tushen ƙananan mitoci na daidaitaccen ƙara. A cikin nau'ikan nau'ikan da aka yi la'akari da manyan, ana maraba da nuances na sauti sau da yawa. Duk da haka, wannan ba doka ba ne, duk ya dogara ne akan sakamako na ƙarshe da muke so mu cimma.

In ba haka ba, za a iya raba pickups zuwa: singles, humbuckers da madaidaici. Madaidaici a zahiri guda biyu ne guda biyu waɗanda aka ɗaure su dindindin tare da igiyoyi biyu kowanne wanda ke samar da sauti mai tsoka tare da yalwar ƙarshen ƙasa. Maɗaukaki biyu (kamar a cikin Jazz Bass guitars) suna samar da sauti tare da ƙaramin ƙarami na ƙasa, amma tare da ƙarin matsakaici da treble. Humbuckers suna ƙarfafa tsakiya sosai. Godiya ga wannan, bass guitars tare da humbuckers za su iya karya cikin sauƙi ta hanyar gurɓatattun gitatan lantarki da ake amfani da su a cikin matsanancin nau'ikan ƙarfe. Nau'i daban-daban daban-daban sune masu humbuckers masu aiki da aka saka a cikin guitars MusicMan. Suna da babban tudu. Suna jin kama da na Jazz guda ɗaya, amma sun fi haske. Godiya ga wannan, ana amfani da su sau da yawa don fasahar dangi. Dukkan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan suna da haɓaka sosai wanda, ba tare da la'akari da zaɓin ba, kowannensu zai dace da duk nau'ikan kiɗan. Bambancin zai zama sakamako na ƙarshe a cikin kalmomin, wanda shine al'amari na ainihi

Yadda za a zabi guitar bass?

Bass humbucker

Summation

Zaɓin da ya dace na guitar bass zai ba ku damar jin daɗin sauti na dogon lokaci. Ina fatan cewa godiya ga waɗannan shawarwari za ku sayi kayan aiki masu dacewa waɗanda za su sa mafarkinku na kiɗa ya zama gaskiya.

comments

A cikin ɓangaren game da masu fassara, Ina so in karanta tasirin nau'in ainihin: alnico vs yumbura.

Tamka 66

Labari mai ban sha'awa sosai, amma ban sami wata kalma ba game da abin da ake kira monoliths da aka sassaka daga itace guda ɗaya… Zan iya samun ƙarin?

suna aiki

Babban labari, mai taimako sosai ga mutanen da ba su san komai game da shi ba (misali ni: D) Gaisuwa

Gryglu

Leave a Reply