Maɓallai nawa ne piano ke da shi
Articles

Maɓallai nawa ne piano ke da shi

A hali piano yana da makullin 88:

  1. baki - 36;
  2. fari - 52.

Maɓallin madannai yana farawa da “la” na ƙasidar da ba ta cika ba wacce ta ƙunshi bayanin kula guda 3, kuma ta ƙare da “zuwa” octave na biyar, wanda ke iyakance ga wannan bayanin kula. Ma'auni na yanzu yana nuna cewa kowane kayan aiki yana da maɓallai 88. Tun tsakiyar 70s. na ƙarni na ƙarshe, yawan samar da irin waɗannan pianos ya fara. Har zuwa wannan lokacin, akwai 85 - wannan shine adadin makullin piano. Na 5 octave ba ya nan gaba ɗaya a ciki, na 4 ba shi da duk maɓallan: akwai maɓallai 10 tare da “la” na ƙarshe. Kayan aikin da aka samar kafin tsakiyar 70s suna da octaves 7.

Maɓallai nawa ne piano ke da shi

Maɓallai nawa ne piano ke da shi

Wannan kayan kida ya ƙunshi maɓallan 88 da aka raba zuwa octaves - wannan lambar tana cikin layi tare da ma'auni, wanda kana buƙatar kula da lokacin siyan. A cikin ma'auni na piano, bayanin kula na farko shine "la", yana nuna mafi ƙaƙƙarfan sauti mai banƙyama don fahimtar ɗan adam, kuma na ƙarshe - "yi" - iyakar mafi girman sauti.

Maɓallai nawa ne piano ke da shi

Yana da wuya mawaƙin novice ya mallaki irin wannan nau'i mai yawa da farko, amma tonality na kayan aiki yana ba ka damar zaɓar cikakkun sautin haɗuwa na bayanin kula.

classic keyboard

Daga maɓallan baki da fari 88 da aka shirya a piano, abin karɓa kewayon 16-29 kHz an halicce shi don mutum: yana ba ku damar jin daɗin kiɗa, jin daɗin sauraron sa. Alamun da ake buƙata ana sarrafa su sosai a cikin samar da pianos.

Masu haɗa wutar lantarki

Ɗaya daga cikin ƙayyadaddun kayan lantarki hada-hada shine maballin. Akwai sigoginsa guda biyu: ka'idar samar da sauti da girma. Dangane da sigogi, ana bambance maɓallan ilimi ko cikakken girma. Bisa ga wannan, synthesizers tare da adadin maɓallai 32-61 an haɓaka don farawa da yara. Samfuran da aka tsara don ƙwararru suna da maɓallan 76-88.

Maɓallai nawa ne piano ke da shi

Nawa fari da baki makullin

Wadannan maɓallai 88 sun samar da octaves 7, wanda ya ƙunshi maɓallai 12: maɓallan farare 7 (sautuna na asali) da maɓallan baƙi 5 (semitones).

Octaves biyu basu cika ba.

Muna ƙayyade adadin daga hoto, ba tare da ƙidaya ba

Maɓallai nawa ne piano ke da shiKwatanta ɓangarorin dama na tsoho da sabbin maɓallan maɓalli na 85 da 88 suna bayyana babban bambanci. Hanyar tantance adadin farar maɓalli kamar haka: na'urar tana da maɓalli 85, idan gefen dama ya fara da farar maɓalli ɗaya bayan baƙar fata; 88 - lokacin da maɓallin ƙarshe na hannun dama ba shi da sifa mai siffa. Jimlar adadin maɓallai an ƙaddara ta baƙar fata: idan rukuninsu na ƙarshe ya ƙunshi maɓallai 2, wannan yana nuna kasancewar maɓallai 85 akan kayan aikin. Lokacin da maimakon biyu akwai maɓallai 3, to jimlar adadin su shine 88.

Girgawa sama

Adadin maɓallan piano da piano shine 88 don daidaitattun kayan aikin zamani, 85 don samfuran da aka samar kafin 70s. karni na XX. Daidaitawa masana'anta suna da maɓallan 32-61, yayin da samfuran ƙwararru suna da 76-88. Dangane da tsarin maɓallan fari da baki tare da gefen kayan aikin, zaku iya fahimtar maɓallan nawa piano da piano ke da su gabaɗaya.

Leave a Reply