Giuseppe Anselmi |
mawaƙa

Giuseppe Anselmi |

Giuseppe Anselmi

Ranar haifuwa
16.11.1876
Ranar mutuwa
27.05.1929
Zama
singer
Nau'in murya
tenor
Kasa
Italiya

Mawaƙin Italiyanci (tenor). Ya fara aikinsa na fasaha a matsayin ɗan wasan violin yana ɗan shekara 13, a lokaci guda kuma yana sha'awar fasahar murya. Ingantacciyar waƙa a ƙarƙashin jagorancin L. Mancinelli.

Ya fara halarta a karon a 1896 a Athens a matsayin Turidu (Mascagni's Rural Honor). Ayyukan ɓangare na Duke ("Rigoletto") a gidan wasan kwaikwayo na Milan "La Scala" (1904) ya gabatar da Anselmi a cikin fitattun wakilan Italiyanci bel Canto. Yawon shakatawa a Ingila, Rasha (a karo na farko a 1904), Spain, Portugal, Argentina.

Muryar Anselmi ta ci nasara da ɗumi mai daɗi, kyawun katako, ikhlasi; aikinsa ya bambanta da 'yanci da cikar murya. Yawancin wasan operas na mawakan Faransanci ("Werther" da "Manon" na Massenet, "Romeo da Juliet" na Gounod, da dai sauransu) suna bin shaharar su a Italiya ga fasahar Anselmi. Da yake da mawallafin waƙa, Anselmi sau da yawa yakan juya zuwa ayyuka masu ban mamaki (Jose, Cavaradossi), wanda ya kai shi ga asarar muryarsa da wuri.

Ya rubuta waƙar waƙa don ƙungiyar makaɗa da piano da yawa.

V. Timokin

Leave a Reply