Almara na zagayowar Kyiv
4

Almara na zagayowar Kyiv

Almara na zagayowar KyivAbubuwan almara na sake zagayowar Kyiv sun haɗa da tatsuniyoyi na almara, wanda makircin ya faru a cikin "babban birni" na Kyiv ko ba da nisa ba, kuma hotuna na tsakiya sune Yarima Vladimir da jarumawan Rasha: Ilya Muromets, Dobrynya Nikitich da Alyosha Popovich . Babban jigon waɗannan ayyukan shine gwagwarmayar jaruntakar da mutanen Rasha suka yi da abokan gaba na waje, kabilun makiyaya.

A cikin almara na zagayowar Kyiv, masu ba da labari na jama'a suna ɗaukaka ƙarfin soja, ƙarfin da ba zai iya lalacewa, ƙarfin halin dukan mutanen Rasha, ƙaunar ƙasarsu ta asali da kuma sha'awarsu ta kare ta. An bayyana abin da ke cikin jarumtaka na almara na Kyiv saboda gaskiyar cewa Kyiv a ƙarni na 11 - 13th birni ne mai iyaka, wanda makiyaya ke kai hare-hare akai-akai.

Hoton Ilya Muromets

Ilya Muromets shine gwarzon almara da aka fi so. An ba shi ƙarfi na musamman da ƙarfin hali. Ilya ba ya jin tsoron shiga yaƙi shi kaɗai tare da maƙiyi sau dubbai girma fiye da kansa. A koyaushe ina shirye don tsayawa ga Ƙasar Uwa, don bangaskiyar Rasha.

A cikin almara "Ilya Muromets and Kalin the Tsar" ya ba da labari game da yakin da jarumin ya yi da Tatar. Yarima Vladimir ya sanya Ilya a cikin ɗakin ajiya mai zurfi, kuma lokacin da "kare Kalin the Tsar" ya kusanci "babban birnin Kyiv," babu wanda zai iya tsayayya da shi, babu wanda zai kare ƙasar Rasha. Sannan Grand Duke ya juya ga Ilya Muromets don taimako. Shi kuwa ba tare da ya yi wa yariman ba, ba tare da wata shakka ba ya tafi yakar makiya. A cikin wannan almara, Ilya Muromets yana da ƙarfi na musamman da jaruntaka: shi kaɗai yana tsayayya da yawancin sojojin Tatar. Bayan da Tsar Kalin ya kama shi, Ilya ba a jarabce shi da ko dai taska na zinariya ko tufafi masu tsada ba. Ya kasance mai aminci ga ƙasar Ubansa, bangaskiyar Rasha da Yarima Vladimir.

Anan akwai kira don haɗakar ƙasashen Rasha - ɗaya daga cikin manyan ra'ayoyin almara na jaruntakar Rasha. 12 Jarumai masu tsarki na Rasha sun taimaka wa Ilya cin nasara ga abokan gaba

Dobrynya Nikitich - gwarzon Rasha mai tsarki

Dobrynya Nikitich ba ƙaramin gwarzon da aka fi so na zagayowar almara na Kyiv ba. Yana da ƙarfi da ƙarfi kamar Ilya, shi ma ya shiga yaƙin da bai dace ba da abokan gaba ya ci shi. Amma, ban da haka, yana da wasu fa'idodi da yawa: shi ƙwararren ɗan wasan ninkaya ne, ƙwararren ɗan wasan zabura, kuma yana buga dara. Daga cikin dukan jarumawa, Dobrynya Nikitich ya fi kusa da yarima. Ya fito daga dangi mai daraja, yana da wayo da ilimi, kuma ƙwararren jami'in diflomasiyya. Amma, fiye da duka, Dobrynya Nikitich jarumi ne kuma mai kare ƙasar Rasha.

A cikin almara "Dobrynya da maciji" Jarumin ya shiga fada daya da maciji mai kai goma sha biyu kuma ya ci shi a fafatawar gaskiya. Macijin macijin, ya karya yarjejeniyar, ya yi garkuwa da ‘yar ‘yar wan sarki Zabava Putyatichna. Dobrynya ne ya je ceto wanda aka kama. Yana aiki a matsayin jami'in diflomasiyya: ya 'yantar da mutanen Rasha daga zaman talala, ya kulla yarjejeniyar zaman lafiya da maciji, kuma ya ceci Zabava Putyatichna daga ramin maciji.

Abubuwan almara na sake zagayowar Kyiv a cikin hotuna na Ilya Muromets da Dobrynya Nikitich suna nuna ƙarfi, ƙarfin da ba za a iya lalacewa ba da kuma ikon dukan mutanen Rasha, ikon su na tsayayya da baƙi, don kare ƙasar Rasha daga hare-haren makiyaya. Ba kwatsam ba ne cewa Ilya da Dobrynya sun kasance ƙaunatattun mutane a cikin mutane. Bayan haka, a gare su, bauta wa Uba da mutanen Rasha shine mafi girman darajar rayuwa.

Amma Novgorod almara aka gaya ga wani mabanbanta dalili, sun fi sadaukar da hanyar rayuwa na babban birnin kasuwanci, amma za mu gaya maka game da wannan lokaci na gaba.

Leave a Reply