Menene zai taimaka muku daidaita kayan aikin ku?
Articles

Menene zai taimaka muku daidaita kayan aikin ku?

Menene zai taimaka muku daidaita kayan aikin ku?

Wataƙila kowane mai amfani da kayan aiki ya ɗanɗana wannan lokacin lokacin kunna kayan aikin yana haifar da matsala mai yawa, igiyoyin suna rage sautin su akai-akai kuma turaku suna da alama a tsaye. Kula da tsaftataccen daidaita kayan aikin ya zama dole a yayin aikin, wanda zai taimaka wajen guje wa gurɓacewar harshe da munanan halaye na hannun hagu. Anan akwai wasu samfuran da zasu taimaka muku daidaita kayan aikin ku da kyau kuma ba tare da wahala ba.

Manna fesa

Lokacin canje-canjen yanayi da zafi, itacen da ke cikin violin, viola da cello yana aiki, yana canza ƙarar sa kaɗan. A yanayin zafi mai zafi da zafi mai yawa, itacen yana kumbura yana sa dowels su makale. Sa'an nan smoothly motsi fil, kuma ta haka kunna, ba zai yiwu ba. Don hana wannan daga faruwa, yana da kyau a yi amfani da manna na musamman zuwa fil don sauƙaƙe motsin su. Babban samfuri shine manna sanda na sanannen nau'in kayan haɗi na kiɗan Pirastro.

Godiya ga sigar sanda, aikace-aikacen sa yana da sauƙin gaske kuma baya buƙatar amfani da ƙarin zane. Man shafawa fil ɗin sosai kuma a kashe duk abin da ya wuce kima. Yin amfani da lokaci ɗaya ya isa ga watanni na aiki kuma baya buƙatar sake yin aiki kafin canza yanayin. Duk da haka, don hana ƙarin matsala da kuma samun kirtani masu kyau daga kayan aiki, mai mai da turakun duk lokacin da kuka shigar da sababbin igiyoyi. Wannan manna kuma zai taimaka lokacin da fil ɗin ke zamewa kuma yayyafawa da alli ko foda ba zai yi aiki ba. Idan amfani da duka wannan ma'aunin ba zai magance matsalar ba, to, ƙila an daidaita turakun tare da ramukan da ke kan kayan aikin.

Menene zai taimaka muku daidaita kayan aikin ku?

Pirastro dowel manna, tushen: Muzyczny.pl

Microstroiki

Waɗannan kayan aikin ƙarfe ne waɗanda aka sanya a kan wutsiya kuma suna kiyaye igiyoyin suttura. Ta hanyar motsa sukurori, za ku iya daidaita tsayin kaya ba tare da tsoma baki tare da fil ba. ƙwararrun ƴan wasan violin da violin sun gwammace su yi amfani da ƙananan masu gyara guda ɗaya ko biyu kawai akan igiyoyi na sama don iyakance abubuwan ƙarfe akan kayan aikin. Koyaya, an shawarci masu kida ko mawaƙan mawaƙa da su yi amfani da duk screws guda huɗu don haɓaka kunnawa da ba da damar yin gyara cikin sauri. Girman madaidaicin madaidaicin dole ne ya dace da girman kayan aikin. Su ne ke samar da su, da sauransu kamfanin Wittner a cikin bambance-bambancen launi huɗu: azurfa, zinariya, baki, baki da zinariya.

Wata mafita ita ce siyan wutsiya na filastik tare da ginanniyar micro-tuners, kamar Otto ko Basic Line. Wannan zaɓin yana da amfani musamman ga cellos, saboda ginanniyar madaidaicin madaidaicin haske sun fi sauƙi kuma ba sa ɗaukar kayan aiki kamar sukurori huɗu masu zaman kansu.

Menene zai taimaka muku daidaita kayan aikin ku?

Wittner 912 cello fine tuner, tushen: Muzyczny.pl

Tuners

Lokacin da ba mu da kayan aikin madannai tare da daidaitaccen kunnawa a gida, kuma amfani da cokali mai yatsa yana da wahala, tabbas mai kunnawa zai taimaka. Wannan na'urar lantarki tana tattara sautin da muke samarwa da makirufo kuma yana nuna ko ana buƙatar saukar da sautin ko dagawa don cimma wani tsayi. Shahararrun masu gyara da abin dogaro sune na'urorin Korg, kuma a cikin sigar tare da metronome. Babban kayan aiki kuma kamfanin Gewa da Fzone na Jamus ne ke samar da su, waɗanda ke ba da kayan aiki masu amfani, masu girman aljihu tare da faifan bidiyo, misali akan tebur. Saboda rashin daidaituwar yanayin sauti a cikin kirtani, daidaitaccen kunnawa tare da mai gyara yana dogara ne akan tantance yanayin kirtani A, sannan daidaita ragowar bayanin kula zuwa kashi biyar bisa jinka. Lokacin da aka saita farar kowanne daga cikin kirtani huɗu bisa ga mai gyara, igiyoyin ba za su yi kunnen doki da juna ba.

Menene zai taimaka muku daidaita kayan aikin ku?

Fzone VT 77 chromatic tuner, tushen: Muzyczny.pl

Ingantacciyar kulawa

Kulawa da kyau da kuma amfani da na'urorin haɗi masu ƙarfi suna da mahimmanci don kula da magana mai kyau da kuma guje wa matsalolin daidaitawa. Tsofaffin igiyoyi sune sanadi na yau da kullun na yawan jujjuyawa. Alamar farko ta kirtani na “dade-date” shine dullness na ƙwanƙarar sauti da ƙarar ƙarya - to ba zai yuwu a yi wasa cikakke na biyar ba, kunnawa mugun da'irar ce - kowane kirtani na gaba ana rera shi ba daidai ba dangane da na baya, kuma kunna bayanin kula biyu ya zama mai tsananin wahala. Sabili da haka, yana da daraja sayen kirtani tare da tsawon rai mai tsawo da kuma kula da su yadda ya kamata - mai tsabta daga rosin, shafe su da barasa kowane lokaci kuma kada ku shimfiɗa su da yawa lokacin sanya su.

Leave a Reply