4

Hanyoyin kunna guitar

Nawa an riga an faɗi kuma an tattauna game da yadda zaku iya kunna guitar! Duk nau'ikan koyawa (daga masu sana'a-mai ban sha'awa zuwa na farko-mai son), labaran Intanet da yawa (duka masu hankali da wawa), darussan kan layi - an riga an sake nazarin komai kuma an sake karantawa sau da yawa.

Kuna tambaya: "Me ya sa zan ɓata lokacina don nazarin wannan labarin idan akwai isasshen bayani a kusa?" Kuma a sa'an nan, yana da matukar wahala a sami bayanin duk hanyoyin da za a kunna gita a wuri guda. Bayan karanta wannan rubutun, za ku tabbata cewa akwai sauran wurare a Intanet inda aka gabatar da bayanai game da guitar da yadda ake kunna shi a takaice kuma daidai.

Menene "hanyar samar da sauti", ta yaya ya bambanta da "hanyar wasa"?

A kallon farko, waɗannan ra'ayoyi guda biyu iri ɗaya ne. A gaskiya ma, bambancin da ke tsakanin su yana da mahimmanci. Keɓaɓɓen kirtani shine tushen sauti da kuma yadda muke sanya shi girgiza kuma a zahiri ana kiran sauti "hanyar samar da sauti". Hanyar hakar sauti shine tushen fasahar wasa. Kuma a nan "liyafar wasan" - Wannan ta wata hanya ce ta ado ko ƙari ga hakar sauti.

Bari mu ba da takamaiman misali. Ƙara duk kirtani da hannun dama - ana kiran wannan hanyar samar da sauti duka (sauran bugu- yakin). Yanzu buga igiyoyin da ke kusa da gada tare da yatsan hannun dama na hannun dama (ya kamata a yi bugun ta a cikin nau'i mai kaifi ko jujjuya hannu zuwa babban yatsan hannu) - ana kiran wannan fasaha na wasa. tamarin. Dabarun biyu suna kama da juna, amma na farko hanya ce ta fitar da sauti kuma ana amfani da su sau da yawa; amma na biyu shine ta wata hanya nau'in "yajin aiki", sabili da haka wata dabara ce ta kunna guitar.

Kara karantawa game da dabaru a nan, kuma a cikin wannan labarin za mu mai da hankali kan kwatanta hanyoyin samar da sauti.

Duk hanyoyin samar da sauti na guitar

An fi amfani da duka da buga wasa a matsayin abin rakiyar waƙa. Suna da sauƙin ƙwarewa. Abu mafi mahimmanci shine kula da zazzagewa da alkiblar motsin hannu.

Wani nau'in yajin aiki shine rasgeado - fasaha mai launi na Mutanen Espanya, wanda ya ƙunshi bibiyar kirtani da kowane yatsu (sai dai babban yatsan yatsa) na hannun hagu. Kafin yin rasgueado a kan guitar, ya kamata ku yi aiki ba tare da kayan aiki ba. Yi hannu da hannu. Fara da ɗan yatsa, saki yatsu masu tsinke a cikin bazara. Ya kamata motsi ya zama bayyananne kuma na roba. Shin kun gwada shi? Kawo hannunka zuwa igiyoyin kuma yi haka.

Motsi na gaba - mai harbi ko tsunkule wasa. Ma'anar dabarar ita ce a canza zaren. Ana kunna wannan hanyar samar da sauti ta daidaitaccen ɗaukar yatsa. Idan kun yanke shawarar yin amfani da tirando, to, ku kula da hannunku na musamman - lokacin wasa bai kamata a ɗaure shi a hannu ba.

Yanayin aiki abokai (ko yin wasa tare da goyan baya daga igiyar da ke kusa) halayen kidan Flamenco ne sosai. Wannan hanyar wasa ta fi sauƙi don yin fiye da tirando - lokacin zazzage kirtani, yatsa ba ya rataye a cikin iska, amma yana kan layin da ke kusa. Sautin a cikin wannan yanayin ya fi haske da wadata.

Ka tuna cewa tirando yana ba ka damar yin wasa cikin sauri, amma yin wasa tare da goyan baya yana rage jinkirin ɗan wasan guitar.

Bidiyo mai zuwa yana gabatar da duk hanyoyin da aka ambata a sama na samar da sauti: rasgueado, tirando da apoyando. Bugu da ƙari, apoyando yana wasa da babban yatsan yatsa - wannan shine "dabarun" na flamenco; waƙar murya ɗaya ko waƙa a cikin bass koyaushe ana kunna shi akan tallafi tare da babban yatsan yatsa. Lokacin da ɗan lokaci ya yi sauri, mai yin wasan yana canzawa zuwa tarawa.

Mutanen Espanya Guitar Flamenco Malaguena !!! Babban Guitar na Yannick lebossé

mara Hakanan ana iya kiransa exaggerated plucking, wato, mai wasan kwaikwayo yana jan zaren ta yadda, idan sun buga sirdin guitar, suna yin sautin danna sautin. Ba kasafai ake amfani da shi azaman hanyar samar da sauti akan guitar na gargajiya ko acoustic ba; a nan ya fi shahara a cikin nau'i na "sakamako mai ban mamaki", yin kwaikwayon harbi ko fashewar bulala.

Duk 'yan wasan bass sun san dabarar mari: ban da ɗaukar igiyoyi tare da fihirisa da yatsunsu na tsakiya, sun kuma buga manyan igiyoyin bass masu kauri da babban yatsan hannu.

Za a iya ganin kyakkyawan misali na fasaha na mari a cikin bidiyo mai zuwa.

Ana kiran mafi ƙarancin hanyar samar da sauti (ba ta wuce shekaru 50 ba). tace. Mutum na iya kiran mai jituwa a amince da uban bugawa - an inganta shi tare da zuwan gita-gita masu hankali.

Taɓawa na iya zama murya ɗaya- ko biyu. A cikin shari'ar farko, hannun (dama ko hagu) yana bugun igiyoyin a wuyan guitar. Amma bugun murya guda biyu yana kama da wasan ƴan pian - kowane hannu yana yin nasa ɓangaren kansa a wuyan guitar ta hanyar buga kirtani. Saboda wasu kamanceceniya tare da kunna piano, wannan hanyar samar da sauti ta sami suna na biyu - fasahar piano.

Kyakkyawan misali na yin amfani da tapping za a iya gani a cikin fim din da ba a sani ba "Agusta Rush". Hannun da ke cikin rollers ba hannun Fradie Highmore ba ne, wanda ke taka rawar yaron hazaka. Haƙiƙa, waɗannan hannun Kaki King ne, sanannen mawaƙin guitar.

Kowane mutum yana zaɓar wa kansa dabarun wasan kwaikwayon da ke kusa da su. Waɗanda suka fi son raira waƙoƙi tare da gwanin gita dabarun yaƙi, ƙasa da ƙasa sau da yawa busting. Waɗanda suke son buga guda suna nazarin tirando. Ana buƙatar ƙarin dabarun makafi da fasaha na bugawa ga waɗanda za su haɗa rayuwarsu tare da kiɗa, idan ba daga ƙwararrun ƙwararrun ba, to daga ɓangaren mai son gaske.

Dabarun wasa, ba kamar hanyoyin samar da sauti ba, ba sa buƙatar ƙoƙari sosai don ƙwarewa, don haka tabbatar da koyon dabarun yin su a cikin wannan labarin.

Leave a Reply