Yadda za a zama DJ?
Articles

Yadda za a zama DJ?

Yadda za a zama DJ?A zamanin yau, DJs suna tallafawa kusan kowane taron kiɗa, daga discos a clubs zuwa bukukuwan aure, abubuwan talla, abubuwan kamfanoni, abubuwan waje da abubuwan da aka fahimta sosai. Har ila yau, wannan sana’a ta kara samun karbuwa a tsakanin mutanen da ba su da wata alaka da harkar waka, amma masu son waka, suna da ra’ayin kida da son shiga wannan sana’a, haka nan ma a cikin mawakan da suka rikide suka canza rassansu. . daga wasa cikin makada zuwa sabis na DJ. Halayen kyakkyawan DJ

Mafi mahimmancin fasalin da mai kyau DJ ya kamata ya kasance shine fahimtar mutane da kuma yin la'akari daidai da dandano na kiɗan su. Wannan yana da mahimmanci musamman a cikin taron jama'a inda mutane daban-daban masu dandano daban-daban suka hadu. Ba abu ne mai sauƙi ba kuma tabbas ba za mu faranta wa kowa rai ba, amma dole ne mu zaɓi waƙar don kada mu raba kowa kuma kowa ya sami wani abu don kansa. Tare da abubuwan da suka shafi jigo, inda, alal misali, wani nau'in kiɗa na musamman yana wasa a cikin kulob din da aka ba da shi, yana da sauƙi, amma idan ba ma so mu yi wa kanmu lakabi kuma muna da ƙarin umarni, dole ne mu kasance da sauƙi da sauƙi. Har ila yau, yana da mahimmanci a kasance mai buɗewa, zamantakewa, da jajircewa a lokaci guda. Ka tuna cewa za ku yi mulki a bayan na'ura mai haɗawa, ba baƙi ba, don haka a nan an nuna abubuwan da suka dace na tunanin mutum tare da juriya ga damuwa.

specialization

Kamar yadda a cikin komai, kuma a cikin wannan masana'antar, zamu iya ƙware a cikin takamaiman jagorar sabis. Ko da yake, kamar yadda na ambata a sama, yana da kyau ku saba da kwatance daban-daban na kiɗa, saboda ba ku taɓa sanin ainihin inda za mu gudanar da taron ba. Za mu iya yin irin wannan asali rabo a cikin DJ: kulob, disco, bikin aure. Kowannen su yana kunna kiɗa, amma gaba ɗaya ya bambanta kuma galibi yana amfani da dabaru daban-daban. Don haka kulob ɗin DJ ya fi haɗa waƙoƙin ta yadda masu sauraro za su iya rawa da juna ba tare da tsayawa tsakanin waƙoƙin ba. A gefe guda kuma, DJ disco yana kunna kiɗa a wuraren da ake kira dakunan disco. topi, wacce ita ce ta fi shahara, galibi ana yin gaisuwa, sadaukarwa da kuma sanar da sabbin wakoki. DJ bikin aure yana da ayyuka irin na liyafa, amma banda wannan, dole ne ya kasance yana da walat ɗin gargajiya, tangos ko obereks a cikin repertoire ɗinsa, domin dole ne a sami wani abu na kakanni. Bugu da kari, shi ne gudanar da gasa, wasanni, da kuma shirya wasu abubuwan jan hankali karfafa bikin aure mahalarta su yi nishadi.

Hakanan zaka iya zama ƙwararren ƙwararren jirgin sama a duniyar DJ, watau zama abin da ake kira skreczerem / turntablistą. Yana amfani da na'urori na musamman da suka dace, da 'yan wasa da na'urorin da aka tsara da kuma haɗa su da software da ke kan kwamfutar da yake zazzage su da sauti, watau ta hanyar daɗaɗɗa da fasaha yana sarrafa ɗan guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun guntun juzu'i wanda ya haɗa su ta yadda za su kasance. cikakken daidaituwa.

Yadda za a zama DJ?

DJ kayan aiki

Idan ba tare da shi ba, da rashin alheri, ba za mu fara kasada ba kuma a nan za mu sami isassun albarkatun kuɗi. Tabbas, tare da kyakkyawan tsarin kasuwanci, irin wannan saka hannun jari ya kamata ya dawo cikin, ka ce, yanayi biyu, dangane da girman girman da muke saka hannun jari. Na'urar wasan bidiyo ta DJ ɗinmu, wacce ta ƙunshi abubuwa ɗaya, za su kasance irin waɗannan kayan aiki na yau da kullun waɗanda za mu yi aiki a kansu. A tsakiyar, ba shakka, za mu sami mahautsini tare da maballin fader, da 'yan wasa a tarnaƙi. Mai haɗawa ya ƙunshi, da sauransu daga tashar faderers, yawanci suna a ƙasan mahaɗin. Waɗannan silidu ne waɗanda ake amfani da su don rage ƙarar ko ɗaga siginar asali. Faders a cikin mahaɗar DJ yawanci gajere ne, ta yadda DJ zai iya saurin yin bebe ko ƙara ƙarar waƙar. Tabbas, mahaɗin yana da aikin fader giciye wanda ke ba ku damar kunna kiɗan a cikin tashar ɗaya yayin haɓaka matakin ƙara a ɗayan tashar. Godiya ga wannan mafita, za mu motsa daga waƙa zuwa waƙa a hankali. 'Yan wasa, kamar yadda sunan ke nunawa, za su kunna sautin da mahaɗin ya aika zuwa masu lasifika. A tsakiyar ’yan wasan akwai wata babbar motar gudu, wadda na’ura ce mai aiki da yawa, amma babban manufarsa ita ce ta hanzarta da rage gudu da tagulla, watau karkatar da na’urar gaba da baya. Tabbas, saboda wannan dole ne mu ba kanmu kayan aikin gabaɗayan sauti, watau lasifika, hasken disco da sauran abubuwan musamman, watau lasers, ball, tururi, da sauransu. domin a nan ne za mu iya tattara dukan ɗakin karatu na waƙoƙinmu. .

Summation

Don zama ƙwararren DJ tabbas dole ne mu shirya kanmu yadda ya kamata. Kuma ba kawai batun siyan kayan aikin ba ne, kodayake ba za mu motsa ba tare da shi ba, amma mafi yawan duka dole ne mu koyi yadda ake sarrafa komai da kyau. Bugu da kari, dole ne mu kasance da zamani tare da repertoire, san duk labarai da abubuwan da ke faruwa a yanzu, kuma mu saba da tsofaffin repertoire a lokaci guda. Hakanan yana da kyau a sami kwas ɗin DJ ko yin aiki a ƙarƙashin kulawar gogaggen DJ. Babu shakka, aiki ne mai ban sha'awa da ban sha'awa, amma yana buƙatar abubuwan da suka dace. Saboda haka, ana magana da shi ga masu sha'awar kiɗa na gaske waɗanda ba kawai son liyafa da kiɗa mai ƙarfi ba, amma sama da duka, za su iya gudanar da kida da kida da nishaɗin masu sauraro.

Leave a Reply