Zaren Bass akan guitar. Teburi tare da nadi na bass kirtani don maƙarƙashiya
Guitar

Zaren Bass akan guitar. Teburi tare da nadi na bass kirtani don maƙarƙashiya

Zaren Bass akan guitar. Teburi tare da nadi na bass kirtani don maƙarƙashiya

Bas kirtani akan guitar - menene

igiyoyin bass – Waɗannan su ne ƙananan igiyoyi masu kauri akan guitar waɗanda ake amfani da su yayin wasa. Mafi sau da yawa su ne 4,5 da 6. Da wuya sosai, bass za a iya buga a kan na uku. Saboda suturar su (wanda ba ya nan daga na sama - 1,2) da kauri, suna haifar da sauti mai yawa da ƙarfi na musamman.

Bass a cikin waƙoƙi

Mafi sau da yawa, abin da ake kira "tonic" yana aiki azaman bass. Wannan shine babban sautin "tushen" wanda aka gina dukkan jituwa. Misali, ga Am zai zama A (bude 5), kuma ga Fm zai zama F (1 fret akan kirtani na 6). Godiya ga ƙaramar sautinsu mai ƙarfi, suna ba da izinin triad na “raguwa” don gina “nama” da ake buƙata kuma sauti cikakke da ƙarfi. Bass na ƙwanƙwasa shine ginshiƙi na duk jituwa. Kirtani na bas suna da mahimmanci musamman ga ƙwanƙwasa lokacin tarawa, lokacin da aka “ji kowane sauti” dabam.

Zaren Bass akan guitar. Teburi tare da nadi na bass kirtani don maƙarƙashiya

Zaren Bass akan guitar. Teburi tare da nadi na bass kirtani don maƙarƙashiya

Teburi tare da nadi na rukuni na bass kirtani

A ƙasa akwai tebur da ke ba da cikakken bayani game da tonics na fitattun triads da maƙallan bakwai. Abin da ke da mahimmanci kuma, yana nuna waɗancan bass waɗanda bai kamata a fitar da su a kowane hali ba.

cakulan                                                                                    

zaren bass, wanda aka kunna a cikin maɗaukaki (Tonic)

Zaren bas waɗanda ba su cikin ɓangaren ƙwaƙƙwaran
don: C, C7 cm, cm7

5

6

Re: D, D7, Dm, Dm7

4

5 da 6

Mu: E, E7, Em, Em7

6

babu

Fa: F, F7, Fm, Fm7

6

babu

Salt G, G7, Gm, Gm7

6

babu

A: A, A7, Am, Am7

5

6

Ee: B, B7, Bm, Bm7

5

6

Zaɓuɓɓukan da Bai Kamata Su Kunna Wasu Chords ba

Akan kisa arpeggio a kan guitar Yana da mahimmanci a tuna cewa wasu kirtani suna sauti don wasu ƙididdiga. Amma kuma akwai sautunan da ba dole ba, maɗaukakin sauti waɗanda bai kamata a fitar da su ba.

Zaren Bass akan guitar. Teburi tare da nadi na bass kirtani don maƙarƙashiya

Hanya mafi sauki duba dalilin da yasa yake da mahimmanci ta hanyar kunna bayanin kula mara kyau. Misali, a cikin C (C babba), buga bass E (bude 6). Nan da nan za a ji datti, "kumburi", aikin da ba daidai ba - rashin jituwa.

Ana samun irin wannan sautin da ba daidai ba saboda wasu bayanan ba sa cikin ɓangaren waƙar da ake kunnawa. Kowane jituwa ya ƙunshi wasu bayanan kula, waɗanda muke wasa. Idan ba a haɗa bayanin kula a cikin lambar su ba, to, an keta tsarkin sautin.

Zaren bas lokacin da yatsa

Zaren Bass akan guitar. Teburi tare da nadi na bass kirtani don maƙarƙashiyaLokacin yin nau'ikan plucking iri-iri, yana da kyau a kula da yadda ake kunna kirtani bass a maƙallan. Ya kamata a cire su da babban yatsa daga sama zuwa kasa. Ya juya yana latsawa tare da gefen yatsa da sauri "raguwa". Kuma kada ku taɓa igiyar da ke kusa da ku, don kada ku haifar da sautin da ba dole ba. Bass, a matsayin ginshiƙi na maɗaukaki, ana iya kunna ɗan ƙara fiye da sauran sautuna. Hakanan zaka iya mayar da hankali akan shi.

Kaifi da lebur majigi

Zaren Bass akan guitar. Teburi tare da nadi na bass kirtani don maƙarƙashiyaIdan igiyar daga tebur ta ƙunshi alamun haɗari (kaifi da filaye), to, bass ɗin ya kasance iri ɗaya, kawai alamar da ta dace ta ƙara zuwa gare ta. Misali zai zama buɗaɗɗen ƙira, a ce D7 (bass D buɗaɗɗe ne 4). Lokacin kunna D#7, bass ɗin ya kasance D, amma ana ƙara alamar kaifi a ciki. Saboda haka, ƙwanƙwasa kanta "yana motsawa" ɗaya zuwa dama, kuma ana kunna D # bass akan 1st fret na kirtani na 4th.

Bas kirtani a cikin ƙwanƙwasa baƙar fata

Wani lokaci yana da wahala ga mafari ya ɗauki kowane ɗaki daga bare. Anan suka zo don taimakawa buɗaɗɗen ƙira. Amma yana da kyau a tuna cewa tare da zaɓi na zaɓi daban, igiyoyin bass akan guitar na iya canzawa. Bari mu ɗauki maƙalar Dm mai sauƙi a matsayin misali. Idan kun ɗauka a cikin buɗaɗɗen wuri (daga tashin hankali na farko), to muna amfani da bayanin kula "re" (buɗe na huɗu) azaman bass. Idan muka matsa shi zuwa matsayi na biyar kuma muka dauke shi daga barre, to, bass zai riga ya kasance a kan kirtani na 5 na 5th fret.

Zaren Bass akan guitar. Teburi tare da nadi na bass kirtani don maƙarƙashiya

Juya baya shine lokacin da aka kunna rufaffiyar maƙarƙashiya a buɗaɗɗen wuri. F babba (F) - bi da bi bass - 1 fret 6 kirtani. Amma yana da wahala ga masu farawa su yi wasan bare, don haka akwai bambance-bambancen ban sha'awa na ɗaukar F tare da ƙaramin barre, wanda ya fi sauƙi don saitawa fiye da triad tare da cikakken barre. A wannan yanayin, bass yana motsawa zuwa kirtani na 4, damuwa na 3. Yana da kyau a lura da hakan bude kirtani a cikin wannan bambance-bambancen wajibi ne don matsawa.

Zaren Bass akan guitar. Teburi tare da nadi na bass kirtani don maƙarƙashiya

darussan

Zaren Bass akan guitar. Teburi tare da nadi na bass kirtani don maƙarƙashiya

Wasan shine fadan barayi mai sauki

Zaren Bass akan guitar. Teburi tare da nadi na bass kirtani don maƙarƙashiya

Wasan busting "hudu"

Zaren Bass akan guitar. Teburi tare da nadi na bass kirtani don maƙarƙashiya

Wasan Nasiha "Takwas"

Zaren Bass akan guitar. Teburi tare da nadi na bass kirtani don maƙarƙashiya

Karin Misalai na Chord don Wasa motsa jiki

Anan akwai wasu misalan waƙoƙi waɗanda za a iya kunna ta amfani da zanen da ke sama.

  1. C - F - G - C
  2. E - A - B7 - A - E - A - B7 - E
  3. D - A - G - D
  4. D - A - C - G
  5. G - C - Ina - D
  6. Dm - F - C - G
  7. D - G - Bm - A
  8. Ina - F - C - G
  9. Ina - C - Dm - G

Leave a Reply