Game da guitar wuyan
Articles

Game da guitar wuyan

Wuya a kan guitar wani dogon hannu ne da aka yi da itace; wani muhimmin sashi na kayan aiki, wanda ke aiki don danna igiyoyi. Yana canza tsayin igiyoyin kuma yana ba da damar samun sautin tsayin da ake so. Mawaƙin, yana yin abun da ke ciki akan guitar, koyaushe yana cikin hulɗa tare da fretboard yayin da ake danna igiyoyin zuwa gare shi. Siffar ta wuyansa yana shafar dacewar wasa, dabararsa, da sautin kayan aikin gabaɗaya.

akwai fretboards tare da ko ba tare da damuwa ba gargajiya kuma kayan acoustic suna da frets, kuma bass guitars suna wasa ba tare da su ba damuwa .

Akwai nau'ikan itace da yawa da suka dace don yin wuy .yinsu .

Nau'in wuyan guitar

Kowane nau'in guitar yana da nasa fretboard . Misali, akwai:

  1. wide wuyansa – muhimmi a cikin kayan gargajiya. Tare da keɓancewa da ba kasafai ba, yana faruwa tare da wasu samfura: guitarist Sarauniya ta yi amfani da kayan aikin sa hannu tare da fadi wuyansa . Godiya ga wannan siga, zaku iya yin soyayya, abun da ke ciki na gargajiya, flamenco, jazz .
  2. Tatsuniya wuyansa – an sanye su da gitatan wutar lantarki, na’urorin sauti. Tare da taimakonsa, grunge, hardcore, karfe, yatsa, sauri da kuma hadaddun abubuwan haɗin gwiwar ana yin su. kunkuntar wuy .yinsu Ana samun su daga Yamaha, Ibanez RG, Jackson Soloist.

Game da guitar wuyan

Kayan wuya

Wuya na guitar an bunkasa daga nau'ikan daban-daban waɗanda ke shafar ingancin sauti. An samar da babban jiki daga:

  • ceri;
  • maple;
  • kumburi;
  • wenge;
  • mahogany.

Mafi yawa daga cikin wuy .yinsu ana yin su daga maple. The katako wuyansa an goge shi don kare shi daga lalacewa da danshi.

Akwai manyan yanke guda biyu don haɓakawa wuy .yinsu :

  1. Radial - an yanke gangar jikin ta cikin ainihinsa. Kayan yana da launi iri ɗaya da nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'in) don haka samfurori suna da tsayayya da tasiri na waje. Wannan wuyansa yana da ɗorewa, mai jurewa lalacewa, gyarawa a cikin kusurwar da aka ba da shi na dogon lokaci, yana jure wa babban damuwa, yana sa sauti ya haskaka, kuma yana bayyana ƙananan bayanin kula.
  2. Tabbatacce - an yanke gangar jikin a wani ɗan nesa daga ainihin. The ungulu a yana da launi mai haske, kyakkyawan tsari tare da zoben shekara-shekara. Farashin na wuy .yinsu ya ragu idan aka kwatanta da analogues. Samfuran suna da sassauƙa, suna buƙatar ƙarin gyare-gyare akai-akai, suna kula da zafi da da zazzabi canje-canje.

Game da guitar wuyan

Siffofi da girma dabam

Girman da wuyansa na guitar lantarki, acoustic ko na gargajiya, da sauran nau'ikan kayan kida suna ƙayyadaddun jin daɗin wasa: kunna abubuwan ƙira na wasu salo, wasa cakulan . Akwai nau'i uku:

  1. Rounded – misali dace da dutse da Blues . Zagaye wuy .yinsu Fender da Gibson ne ke bayarwa.
  2. Fadi ko bakin ciki – tsara don sauri ko nauyi qagaggun. Alal misali, tare da taimakon Yamaha, Jackson Soloist, Ibanez RG kayan kida, suna wasa grunge, madadin, karfe, hardcore, hard rock.
  3. Tare da radius mai canzawa - yana aiki azaman sulhu tsakanin nau'ikan bakin ciki / fadi ko zagaye. A kan an zagaye shi, kuma kusa da bene ya zama lebur. Kayayyakin sun fi tsada fiye da yadda aka saba, saboda ba a shigar da su akan duk samfuran gita ba.

Haɗa wuya ga guitar

Wuya an saita guitar ta hanyoyi daban-daban waɗanda ke ƙayyade sautin kayan aiki. Kowannensu yana da halaye na kansa, yana ba ku damar cimma takamaiman ingancin sauti daga guitar. Akwai nau'ikan haɗe-haɗe guda 4:

  1. A kan kusoshi (Boted): Tun da farko hanyar ta shahara, yanzu ta zama irin na kayan aikin kasafin kuɗi. Bolt-on wuya gitar lantarki sun dace da dutse mai wuya; Hakanan waɗannan kayan aikin na duniya ne.
  2. Ciki – Mafi yawan lokuta shi ne fretboard na guitar lantarki. An haɗa shi zuwa hutu na musamman tare da resin epoxy. Tare da sautin dumi da santsi, wannan guitar ita ce guitar zaɓi don jazz 'yan wasa.
  3. An saka ta hanyar – mafi tsada wuyan da aka samu akan gitar bass. Yana da girma ci gaba saboda kyakkyawan ingancin sauti na itace. Sautin yana ko da; kayan aiki ya dace da sassan solo.
  4. Tare da Semi-ta hanyar hawa - ana siffanta shi da kusancin taɓawa wuyansa zuwa jiki kuma sautin yana kusa da kayan aiki tare da a wuyansa wanda aka lazimta ta.

Game da guitar wuyan

Gita wuya zane

A al'ada , da wuyansa ya kasu kashi uku:

  1. Kai da turaku masu shimfiɗa kirtani.
  2. Maimaitawa don raba sautin bayanin kula.
  3. An haɗe diddige zuwa jiki ta hanyoyi daban-daban.

Dokar sarrafawa

The fretboard Gita mai sauti da sauran nau'ikan kayan aiki suna taimakawa wajen samun daidaitaccen sautin rubutu lokacin da aka danna shi a wurin da aka yiwa alama tare da taimakon sufurin kaya . Ga kowane kirtani, a sikelin an bayyana , wato, tsawon sautinsa: ƙarami, mafi girma sauti. Tare da taimakon a gada , an sake gina ma'aunin don a daidaita sautin kirtani da ikon gitar don ginawa gaba ɗaya. fretboard .

Game da guitar wuyan

Zaɓin wuya da shawarwari daga masana

Anan akwai ƴan dokoki waɗanda zasu jagorance ku don zaɓar kayan aiki:

  1. Yanke shawara akan nau'in da kuke shirin yin abubuwan ƙira.
  2. Idan mawaƙin mafari ba shi da gogewa, yana da kyau a nemi ƙwararren don taimakawa.
  3. Lokacin zabar a fretboard , Zai fi kyau ka je kantin kiɗa na tushen ƙasa don riƙe guitar a hannunka, duba yadda yake jin daɗi.
  4. Dole ne babu tabo, lahani ko tsagewa a kan wuya .
  5. Kafin siye, duba cancantar farashin da aka tsara, fa'idodin siyan guitar.
  6. Kula da ingancin itace.
  7. Wuya dole ne cikakken ko da tare da dukan tsawon.

Amsoshi akan tambayoyi

Wanne wuya ne mafi kyau?Ana ba da shawarar ɗaukar kwanciyar hankali. Ƙaƙwalwa yana samar da sauti mai ƙarfi da kaifi, manne yana samar da a ci gaba .
Fadi ko kunkuntar?Wuya ya kamata ya kwanta cikin nutsuwa a hannu.
Menene madaidaicin guitar wuya ?Ba tare da lanƙwasa ba, tare da alama daidai tashin hankali da sikelin. Ya kamata a sami tazara mai daɗi tsakanin allon yatsa da igiyoyi don mannewa. Bai kamata igiyoyi su yi rawar jiki ba.
Dutsen mafi aminci?Kowane nau'i yana da kyau idan an yi shi da inganci. Amma kullin-on wuyan wuyansa; manne da wuya yana buƙatar gyarawa.

Kammalawa

Wuya yana da nau'i daban-daban, an haɓaka shi daga nau'ikan itace daban-daban. Ga kowane nau'in kayan aiki, sigogin wannan ɓangaren suna ƙayyade sauti. Wuya don guitar lantarki yana ba da gudummawa ga samar da sautuna daban-daban fiye da wani ɓangaren makamancin na kayan sauti.

Game da guitar wuyan

The fretboard babu shakka wani muhimmin sashi ne na guitar. A hanyoyi da yawa, ainihin ƙayyadaddun ingancin sauti. Wuya , kamar guitar gaba ɗaya, dole ne a zaɓa tare da fahimtar maƙasudai da manufofin kayan aiki. Kuma idan kuna da shakku, yana da kyau ku nemi taimako daga kwararru.

Leave a Reply