Yadda za a kula da guitar?
Articles

Yadda za a kula da guitar?

Da zarar mun sayi kayan aikinmu na mafarki, ya kamata mu kula da shi yadda ya kamata kuma mu kula da shi ta yadda za ta yi mana hidima muddin zai yiwu. Ya rage namu ko guitar zai yi kyau kamar yadda yake a ranar siyan a cikin shekaru 5 ko 10. Wataƙila wasu mutane suna da wuya su gaskata, amma guitar kanta ba za ta tsufa da kanta ba. Gaskiyar cewa gitar na iya kasancewa cikin mummunar siffa ta samo asali ne ta rashin kulawa. Ina nufin, da farko, wurin da ba daidai ba don adana kayan aiki da rashin isasshen kariya don sufuri.

Harka mai tsauri shine tushen tushe idan ya zo ga tabbatar da guitar yayin jigilar kaya. Na jaddada a nan mai tauri saboda kawai a irin wannan yanayin ne guitar ɗinmu za ta sami kariya da kyau daga yuwuwar lalacewar inji. A cikin jakar tufafi na yau da kullun, ba za ta taɓa zama lafiya gaba ɗaya ba. Ko da ƙaramar ƙwanƙwasa mai haɗari na iya ƙarewa cikin lalacewa, ba kawai a cikin nau'i na guntuwar aikin fenti ba. Tabbas, ana iya amfani da lokuta masu laushi, amma kawai lokacin da muka san cewa yana da lafiya kuma, alal misali, muna tafiya a cikin motar mu da kanmu, kuma guitar tana tare da mu a wurin zama na baya, ko da yake zai kasance mafi aminci a cikin wani wuri. harka mai wuya. Duk da haka, idan muka yi amfani da jama'a kai ko, alal misali, a cikin kaya yankin na mota, baya ga mu guitar, akwai kuma wasu kayan aiki, misali sauran membobin band, da guitar a cikin wani talakawa kayan akwati za a fallasa. ga mummunar lalacewa. Guitar, kamar yawancin kayan kida, baya sarrafa saurin zafi da yawa sosai. Sabili da haka, idan, alal misali, a cikin hunturu muna tafiya da yawa ta hanyar sufuri na jama'a tare da guitar mu, yana da kyau muyi tunani game da siyan akwati tare da soso mai kauri mai kauri don kayan aikinmu su ji wannan ƙananan zafin jiki kadan kamar yadda zai yiwu. Lokacin da muke cikin zafin jiki, kamar yadda kayan aiki, musamman na katako, ba za su iya tsayawa ƙasa da zafi sosai ba. Don haka, bai kamata mu fallasa kayan aikinmu ga hasken rana ba. Gita ya kamata ya kasance yana da takamaiman wuri a gidanmu. Zai fi kyau a nemo mata kusurwa a cikin tufafi, inda za a kare ta daga ƙura da rana, kuma a lokaci guda za mu samar mata da yawan zafin jiki. Kuma kamar yadda ɗakin bai kamata ya kasance mai laushi ba, bai kamata ya zama bushe ba, wato, daga radiators, tukunyar jirgi, da dai sauransu.

Wani muhimmin abu mai mahimmanci na kula da kayan aikin shine tsabtace jikinmu. Ina fatan cewa wannan a bayyane yake kuma ana biye da mafi yawansa, amma kawai don tunatar da ku, ku zauna a kayan aiki tare da hannu mai tsabta. Zagin kayan aikin shine a fara wasa da wasu datti, masu maiko ko masu santsi. Ba wai kawai wannan yana da mahimmancin kyan gani ba, amma yana bayyana kai tsaye a cikin sautin kayan aikin mu. Idan kana da hannaye masu tsabta, igiyoyinka za su kasance mafi tsabta kuma, wannan yana da tasiri kai tsaye a kan sauti, wanda kuma zai zama mai tsabta da tsabta. Kamar yadda kake gani, kula da tsafta mai kyau ba kawai zai biya ba. Bayan kun gama wasa, kar a mayar da gitar a cikin yanayinsa. Bari mu ɗauki rigar auduga mu goge zaren da ke wuyan wasu lokuta. Bari mu ba da lokaci mai tsawo a gare shi kuma mu yi ƙoƙari mu yi shi sosai, ta yadda ba kawai ɓangaren saman zaren yana shafa ba, har ma da mafi ƙarancin damar. Za mu iya saya musamman don irin wannan kula da kirtani na yau da kullum

sadaukar da kayan shafawa. Ba zuba jari mai tsada ba ne, saboda irin waɗannan kudade sun kai kimanin PLN 20, kuma kwalban irin wannan ruwa zai šauki tsawon watanni. Tsaftace igiyoyi ba kawai sauti mafi kyau ba kuma sun fi jin daɗin taɓawa, amma fasaha da yawa sun fi sauƙi don yin irin waɗannan kirtani.

Kuma irin wannan hanya mai mahimmanci don kiyaye guitar mu a cikin tsari mai kyau shine ma maye gurbin kirtani. Tabbas yana da kyau a maye gurbin gabaɗayan saitin lokaci ɗaya, ba kirtani ɗaya ba. Tabbas, idan kwanan nan mun maye gurbin duk saitin kirtani kuma ɗayansu ya karye jim kaɗan bayan haka, babu buƙatar maye gurbin duk saitin kirtani. Amma idan na dogon lokaci ma'auni a kan saiti kuma ɗaya daga cikin kirtani ya karye, tabbas zai fi kyau a maye gurbin duk saitin, saboda a cikin yanayin maye gurbin kawai wanda ya karye, wannan sabon kirtani zai yi sauti daban-daban daga sauran.

Waɗannan su ne ainihin ƙa'idodin da kowane mai yin kayan aikin ya kamata ya ɗauka a zuciyarsa. Ta hanyar yin amfani da su da bin su, za ku iya tsawaita samarin guitar ɗinku sosai.

comments

Godiya ga wannan labarin, Na san yadda zan kula da gita! 😀 Nagode sosai. Har yanzu ina koyon abubuwa da yawa, amma kula da su zai fi sauƙi godiya gare ku yanzu 🎸🎸🎸

Gitar Girl Poland

Leave a Reply